Trang 14 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 260
    Theo quan sát trên ứd Phone của Classic, máy chủ thớt đang dùng 10.3.1. Nếu chủ thớt dùng 10.3.2 mới nhất hiện giờ thì đã không nhận xét về khoản Phone như vậy. Cái cải tiến lớn nhất trên 10.3.2 chính là Phone và Protect, Search không dấu, T9, Edit quay số ... quá đã rồi! Xin mời chủ thớt dành chút thời gian tìm hiểu cách nâng cấp hđh đi!

BB10 hiện đại hơn nhưng về thao tác nhanh gọn như copy, paste, chọn văn bản, danh bạ, gọi điện, tin nhắn.... thì phải gọi BBOS bằng ông nội! anh em nào phản bác ý kiến này thì hôm nào vác BB10 ra thi với mình.

Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Ý bạn là nhấn dấu spacebar nó ra dấu chấm à?

BB10 nó không thế vì ô đó vừa là ô gõ địa chỉ web, vừa là ô gõ các từ để tìm kiếm. Và dĩ nhiên là nếu tìm kiếm 1 cụm từ gì thì phải có dấu cách ở đó rồi
    bbos vẫn là bấm khoảng trắng nó vẫn có tùy chọn 1 là web, 2 là tìm kiếm mà.

Trích dẫn Gửi bởi tuandhy
    Với mình bbos quá tuyệt vời, call, contact, task, note...nhanh và tiện hơn BB10 nhiều. ước mơ của mình là trình duyệt của os7 được 7/10 so với bb10 thì sẽ thật tuyệt vời. Đã dùng Q10 sau phải quay về 99, giờ vẫn còn cả 2 máy nhưng Q10 đắp chiếu..và cũng ko phải ko biết dùng Q10 đâu ạ. có điều có vẻ quá khó để thay đổi thói quen. Dùng 99 nhanh như điện ấy, cảm giác nó đẳng cấp lắm.
    Dùng cái gì thường xuyên thì thích và quen với cái đó hơn, ngại thay đổi lên cái mới. Nhất là đối với OS10 thì tương tác rất nhiều cái mới thú vị , cố gắng tìm hiểu mấy cái tips mà devoloper ẩn trong đó thì sẽ thấy os10 dùng hay hơn OS7.1
    Giữa bộn bề công việc phát triển hệ điều hành mới, chắc chắn sẽ có những lỗi hay yếu kém ko mong muốn xuất hiện, đừng quá chăm hăm vô 1 thứ mà quên rằng có những thứ khác cũng hay ho hơn rất nhiều.

Mình dùng Q10 mà công tác tại Lào gặp 1 vấn đề về danh bạ cực kỳ khó chịu nhờ các cao nhân chỉ giáo:
    1.Mã vùng của Lào: +856
    2. số điện thoại nội địa của lào có 11 số, ví dụ: 020 9999 63xx.
    3. Nếu gọi nội địa thì bấm: 020 9999 63xx hoặc chỉ cần 9999 63xx đều được.
    Vấn đề là:
    - nếu mình lưu trong danh bạ anh A là+85620 9999 63xx (cái này để về VN gọi sang Lào cho tiện). thì khi ở Lào anh A gọi điện đến nó chỉ hiện số 020 9999 63xx mà không hiện tên trong danh bạ.
    - Nếu mình lưu anh A là 020 9999 63xx thì khi anh A nhắn tin đến nó lại hiện số +85620 9999 63xx mà không hiện tên anh A.
    Do đó mình phải lưu anh A với 2 số: 020 9999 63xx và +85620 9999 63xx, rất bất tiện, với những người có 2 sdt thì phải lưu tận 4 số.
    Mình đã xem trong smart dialing, nhưng không có hỗ trợ cho Lào. Mong mọi người chỉ giáo cách khắc phục. (trên BBOS mình không bị lỗi này).

Cái vụ find trong 1 conversation trong Sms BB10 cũng bỏ đi rồi. Tuy nhiên Assistant cũng bù đắp lại được.
    Song có một cái rất thất vọng là Docs to go. Cách chuyển từ view mode sang edit rất bất tiện vì load lại file từ đầu. Trình edit excel thì bỏ đi những tính năng rất cơ bản nhưng quan trọng là insert sheet, row, column. Tuy có thể dùng Docs to go từ Android nhưng giao diện lại không đơn giản và tiện lợi như của BlackBerry.

Trích dẫn Gửi bởi phuochongts
    BB10 hiện đại hơn nhưng về thao tác nhanh gọn như copy, paste, chọn văn bản, danh bạ, gọi điện, tin nhắn.... thì phải gọi BBOS bằng ông nội! anh em nào phản bác ý kiến này thì hôm nào vác BB10 ra thi với mình.
    BBOS khi bạn muốn nhảy con trỏ đến giữa dòng thì bạn phải rê TrackPad ra giữa. Còn BB10 bạn chỉ cần chấm vào chỗ đó. Nhấn giữ phím Alt(viết hoa với dòng full cảm ứng) rồi kéo trên màn hình để đến chỗ cần chọn. Chọn xong nó hiện popup các lựa chọn cho mình muốn(copy, paste, share,...). Nhấn copy rồi đến chỗ cần paste nhấn vào đó. Tuỳ từng nơi mà nó có hiện Popup để paste hay không. Nếu không hiện thì nhấn giữ nó hiện ra và Paste.
    Theo bạn cái nào cơ động hơn.

Còn về cái call thì như trước mình nói. Hai hđh nó thiết kế khác nhau mà lại cứ đem so )

Còn về gõ tin nhắn thì mìn cũng chả sợ mấy em quay tay

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi baothang
    Mình đã xem trong smart dialing, nhưng không có hỗ trợ cho Lào. Mong mọi người chỉ giáo cách khắc phục. (trên BBOS mình không bị lỗi này).
    Trong SmartDialing có Laos mà bạn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    Trong SmartDialing có Laos mà bạn
    Có Lào nhưng tính năng quay số thông minh nó lại không hỗ trợ cho Lào. mình chỉnh sang mã quốc gia Lào vẫn không giải quyết được vấn đề.

Trích dẫn Gửi bởi trunglev
    Tiện hôm nay có thời gian rảnh đăng nhập để comment nên mình kể một câu chuyện vui chút cho các bạn bớt căng thẳng.
    Số là cách đây 15 năm. Ơn đảng, ơn chính phủ, cuối cùng làng tôi cũng có điện. Thôi thì cũng vì cái việc có điện mà thành ra nhà bên hàng xóm mới xảy ra một chuyện gọi là cái sự tranh nhau lý luận. Truyện là nhà có ba thế hệ Ông bà là những người sống bao năm sau lũy tre xanh, Cha mẹ là những người thoát ly đi làm công nhân sau khi nghỉ chế độ thì về quê sống để chăm sóc cha mẹ già và cuối cùng là người con đi học ngoài tình cuối tuần về nhà chơi.
    Cũng như bao nhà khác khi được kéo dây điện về.Việc đầu tiên là cải thiện cái sự ánh sáng. Rõ là có điện thì cái đèn điện nó làm cho căn nhà xưa nay vốn lè tè và tối lù mù hàng đêm trở lên sáng bừng. Nhưng rồi thì cái sự sướng của người này lại làm cho người khác cảm thấy mất sướng vì..... Đến giờ đi ngủ. Ông bà vốn quen sự lên giường sớm tự dưng hôm đó thao thức mãi để đợi hai vợ chồng ông con trưởng đi họp chi bộ và cậu cháu đích tôn đi gặp bạn về. Cũng tại cái sự có thêm cái đèn điện nó sáng sủa mà chi bộ tối hôm đó họp khí có lẽ hơi lâu để bàn về cái sự điện khí hóa " lông thôn mới" và thằng cháu ham vui với bạn.
    Vừa chân ướt chân ráo qua cái bậu cửa thì mọi người hứng ngay một tràng té tát của hai cụ.
    Đại ý là :
    Cái đèn điện làm các cụ không ngủ được vì không bằng cái đèn dầu của các cụ dùng từ thời Pháp thuộc sang khai hóa cái sự văn minh cho dân An nam.
    Té ra là dư này. Các cụ dùng đèn dầu quen rồi. Lúc đi ngủ muốn tắt nó đi cho dễ ngủ mà phùng mang trợn má thổi văng vả răng giả mà nó không chịu tắt cho. Khổ nỗi lúc dặn có cái công tắc để tắt thì các cụ lẩm cẩm quên.
    Thế rồi ngồi mãi buồn miệng. Cụ ông lên cơm thèm thuốc lào, khốn nỗi gí cái đóm vào nó mãi mà không mồi được lửa để hút càng làm cụ tức điên lên vì cái sự cải lùi của đèn điện so với cái đèn dầu của cụ. Còn cụ bà thì phàn nàn . Tao muốn cầm cái đèn xuống xem gà đã lên chuồng đủ chưa thì cái đèn điện nó lại vướng sợ dây lằng nhằng, chả bằng cái đèn dầu tao muốn mang đi đâu cũng được.
    Thế là từ hôm đó các cụ kiên quyết cứ thắp cái đèn dầu ở trong buồng riêng cho các cụ vì các cụ dùng thế nó quen rồi. Mặc cho cả nhà giải thích này nọ. Rồi thì hàng xóm lời qua tiếng vào sao cả nhà có điện mà lại để hai người già chịu cảnh đèn dầu.
    Đấy, truyện về cái sự ngày đầu " điện khí hóa lông thôn mới " của nhà hàng xóm tôi chỉ có vậy.
    Nói thật ae BBer là những người hoài cổ đến mức bảo thủ , không muốn thay đổi thói quen , hoài nghi cái mới vì sợ khó khăn để làm quyen mắc dầu nó rất tốt . Đó là lý do BB10 có doanh số không được tốt , và BB Venice bị gạch đá .

Trang 14 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. nên mua bb10 nào để trải nghiệm?
    Bởi Q1bangron trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-12-2015, 10:59 AM
  2. Video giới thiệu về trải nghiệm Browser trên BlackBerry Classic
    Bởi ncsmot583 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 09:29 AM
  3. Cần giúp đỡ phần mềm làm trắc nghiệm trên bb10
    Bởi t7dragon789 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 10:04 PM
  4. BlackBerry 10 R9 v10.0.9.44 - Ai thích trải nghiệm BB10 trên PlayBook không?
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-02-2014, 07:21 PM
  5. 20 Fan BlackBerry may mắn được trải nghiệm BB10 tại trụ sở của RIM
    Bởi Alllexaenglisg12 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:38 PM