Trang 16 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 260
    Nói chung là thất vọng với người dùng BlackBerry về khoản luôn nói là tìm và khám phá những cái hay và mới của BlackBerry. Nhưng khi đụng phải một phương thức mới trên một HĐH hoàn toàn mới thì mới thấy ...... và mình bi giờ dùng Android bởi vì có thảo luận với các bạn về những tips mới trên BB10 thì luôn được nhân câu hỏi tại sao nó không làm như thế này hay thế kia như BBOS. Mình đã phải xin thưa rất nhiều là nó đã có cách khác để giải quyết và nó chọn hướng đi hoàn thiện dần cách đó chứ không làm như cách cũ trên BBOS nữa.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    BBOS khi bạn muốn nhảy con trỏ đến giữa dòng thì bạn phải rê TrackPad ra giữa. Còn BB10 bạn chỉ cần chấm vào chỗ đó. Nhấn giữ phím Alt(viết hoa với dòng full cảm ứng) rồi kéo trên màn hình để đến chỗ cần chọn. Chọn xong nó hiện popup các lựa chọn cho mình muốn(copy, paste, share,...). Nhấn copy rồi đến chỗ cần paste nhấn vào đó. Tuỳ từng nơi mà nó có hiện Popup để paste hay không. Nếu không hiện thì nhấn giữ nó hiện ra và Paste.
    Theo bạn cái nào cơ động hơn.

Còn về cái call thì như trước mình nói. Hai hđh nó thiết kế khác nhau mà lại cứ đem so )

Còn về gõ tin nhắn thì mìn cũng chả sợ mấy em quay tay
    Đang nói trên 99, cái chạm vào chọn vẫn có mà bạn. Còn thao tác copy paste, trên bb10 mà nhanh hơn mình đi bằng đầu chứ đừng nói cơ động hơn (chấp tất cả các dòng bb10 hiện nay). Thử trên cls nó vẫn có dãy phím đó nhưng cùi lắm, k bằng 99 bạn ơi. Bạn dám nói cảm ứng mà không sợ qwerty cứng thì hơi liều rồi

Bác nói thế là không đúng. Những cái thuộc về đặc sản truyền thống thì không thể bỏ đi khi cái thay thế không bằng.

Trích dẫn Gửi bởi trunglev
    Nói chung là thất vọng với người dùng BlackBerry về khoản luôn nói là tìm và khám phá những cái hay và mới của BlackBerry. Nhưng khi đụng phải một phương thức mới trên một HĐH hoàn toàn mới thì mới thấy ...... và mình bi giờ dùng Android bởi vì có thảo luận với các bạn về những tips mới trên BB10 thì luôn được nhân câu hỏi tại sao nó không làm như thế này hay thế kia như BBOS. Mình đã phải xin thưa rất nhiều là nó đã có cách khác để giải quyết và nó chọn hướng đi hoàn thiện dần cách đó chứ không làm như cách cũ trên BBOS nữa.

Trích dẫn Gửi bởi phuochongts
    Đang nói trên 99, cái chạm vào chọn vẫn có mà bạn. Còn thao tác copy paste, trên bb10 mà nhanh hơn mình đi bằng đầu chứ đừng nói cơ động hơn (chấp tất cả các dòng bb10 hiện nay). Thử trên cls nó vẫn có dãy phím đó nhưng cùi lắm, k bằng 99 bạn ơi. Bạn dám nói cảm ứng mà không sợ qwerty cứng thì hơi liều rồi
    Bạn nghe câu Trăm hay không bằng tay quen chưa )
    Phải quay tay mới nhanh à.
    Thích thì bạn quay video một đoạn bạn gõ và post lên đây xem mất bao lâu để gõ đoạn đó.
    Và mình sẽ lại quay màn hình gõ đoạn đó cho bạn xem

Sent from my Z30 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi xuanquyenz133
    Trong note hay sms có ai thừa sức mà viết cách ra như bạn nói đâu?. Đúng là chủ nghĩa xét lại!
    Với ae ta thì viết liền nhưng bọn ios và Android khi bác gõ số đt nó đã tự tách ra rồi mà

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi huyphuc842
    Mình thấy máy vẫn nhận số điện thoại khi có khoảng trống bình thường, sao ai cũng bảo là viết cách ra thì không được vậy? Nếu là cách số như tin nhắn dưới cùng thì cũng không trách được, mình chưa thấy format số điện thoại nào để cách như vậy cả, trừ mấy ông hay khoe số #-o.

View attachment 23549

Bác thử comment thêm chữ vào xem nó có nhận dc ko nhía

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khicon
    Cái vụ find trong 1 conversation trong Sms BB10 cũng bỏ đi rồi. Tuy nhiên Assistant cũng bù đắp lại được.
    Song có một cái rất thất vọng là Docs to go. Cách chuyển từ view mode sang edit rất bất tiện vì load lại file từ đầu. Trình edit excel thì bỏ đi những tính năng rất cơ bản nhưng quan trọng là insert sheet, row, column. Tuy có thể dùng Docs to go từ Android nhưng giao diện lại không đơn giản và tiện lợi như của BlackBerry.
    E phải láy của android sang dùng cũng vì thế.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd

View attachment 23550

Như hình đính kèm của bạn là sai qui cách thì nó nhận niềm tin à. Cái gì nó cũng phsỉ có qui chuẩn.
    Số điện thoại theo qui tắc 3-3-4 nhé

Sent from my Z30 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi nhom
    Nói thật ae BBer là những người hoài cổ đến mức bảo thủ , không muốn thay đổi thói quen , hoài nghi cái mới vì sợ khó khăn để làm quyen mắc dầu nó rất tốt . Đó là lý do BB10 có doanh số không được tốt , và BB Venice bị gạch đá .
    Nhiều cái em thấy nó là sự tiện dụng chứ ko hẳn là thói quen mà bác.

Trích dẫn Gửi bởi ITdhpd

View attachment 23550

Nguyễn Y Vân ).

Trang 16 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. nên mua bb10 nào để trải nghiệm?
    Bởi Q1bangron trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-12-2015, 10:59 AM
  2. Video giới thiệu về trải nghiệm Browser trên BlackBerry Classic
    Bởi ncsmot583 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 58
    Bài viết cuối: 09-01-2015, 09:29 AM
  3. Cần giúp đỡ phần mềm làm trắc nghiệm trên bb10
    Bởi t7dragon789 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 10:04 PM
  4. BlackBerry 10 R9 v10.0.9.44 - Ai thích trải nghiệm BB10 trên PlayBook không?
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-02-2014, 07:21 PM
  5. 20 Fan BlackBerry may mắn được trải nghiệm BB10 tại trụ sở của RIM
    Bởi Alllexaenglisg12 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:38 PM