Trang 20 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 101819202122 CuốiCuối
Kết quả 191 đến 200 của 220
    Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Từ khi nhập ID mới bạn đã Restart lại chưa?
    Tháo pin ra để Restart nếu dùng mấy dòng pin rời. Rồi lắp vào chờ khởi động xong và vào lại Web Protect xem.
    Chắc không được nữa bác ak. E đã thử tắt protect rồi khởi động lại tháo pin + sim ra để 1 lúc lắp vào rồi bật lên vẫn ko thấy được. Rõ ràng bật rồi mà vào web ko thấy quả này mất điện thoại là mất luôn rồi

đã thử, khi nào mất máy thử phát .

đã thử, khi nào mất máy thử phát .

Trích dẫn Gửi bởi Huyền Nhung
    Chắc không được nữa bác ak. E đã thử tắt protect rồi khởi động lại tháo pin + sim ra để 1 lúc lắp vào rồi bật lên vẫn ko thấy được. Rõ ràng bật rồi mà vào web ko thấy quả này mất điện thoại là mất luôn rồi
    Như vậy là một máy chỉ sử dụng được một BBID ah. Thế lúc bán mua máy cũ thì sao bạn nhỉ .

Như vậy là một máy chỉ sử dụng được một BBID ah. Thế lúc bán mua máy cũ thì sao bạn nhỉ .

Guest
    hự, nay mới đọc bài nầy... chưa đọc kỹ đã gõ thử Flag... Hậu quả là máy đang xoá bộ nhớ, hèm hèm... may mà mới dùng#-o

hự, nay mới đọc bài nầy... chưa đọc kỹ đã gõ thử Flag... Hậu quả là máy đang xoá bộ nhớ, hèm hèm... may mà mới dùng#-o

Guest
    Các bác giúp em với lúc nãy em cài lại máy đổi tài khoản blackberry, em đã cài thành công nhưng khi bật bbprotect lên thì vào protect.blackberry.com lại không kết nối được giờ em phải làm sao ak?
    Hình đây ak
    Trên bbprotect

đây là trên máy đã bật rồi
    Bạn thử làm lại, đăng nhập phần username theo địa chỉ mail cũ xem nó có hiện thiết bị không? Vào phần quản lý device chọn remove device thử xem sao (tốt nhất là tắt protec trên máy để có thể wipe lại nhé). Sau đó đăng nhập lại bằng username và bbid mới tạo thử xem.

Guest
    Các bác giúp em với lúc nãy em cài lại máy đổi tài khoản blackberry, em đã cài thành công nhưng khi bật bbprotect lên thì vào protect.blackberry.com lại không kết nối được giờ em phải làm sao ak?
    Hình đây ak
    Trên bbprotect

đây là trên máy đã bật rồi
    Bạn thử làm lại, đăng nhập phần username theo địa chỉ mail cũ xem nó có hiện thiết bị không? Vào phần quản lý device chọn remove device thử xem sao (tốt nhất là tắt protec trên máy để có thể wipe lại nhé). Sau đó đăng nhập lại bằng username và bbid mới tạo thử xem.

Guest
    Các bác cho e hỏi tí? E dùng thử tính năng protect trên bb 10.3.2.nhưng khi thoát tài khoản trên web , tắt cgức năng protect trên máy nhưng sao thi thoảng mở khóa máy vẫn yêu cầu nhập pass id bb protect. Mặc dù e đã tắt hết rồi. Cái này rất bất tiện.

Trang 20 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 101819202122 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn và một số lưu ý khi thực hiện Security Wipe trên thiết bị BlackBerry 10
    Bởi thietkego trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 20-06-2017, 10:47 PM
  2. Cách vượt qua BBID cho các máy đã bật Protect trên OS 10.3.2
    Bởi pgadong trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 219
    Bài viết cuối: 28-12-2016, 09:04 PM
  3. Khắc phục lỗi BlackBerry Protect trên web không nhận thiết bị BB10
    Bởi inthelongvn03 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 20-10-2016, 05:24 PM
  4. Security wipe quá lâu trên Passport
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 20-06-2016, 10:46 AM
  5. không hiểu sao BBID trên playbook không mất khi wipe Pb
    Bởi daulang480 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-12-2013, 09:41 AM