Kết quả 1 đến 6 của 6
    Guest
    Dở nhất của em Priv là cho đến giờ vẫn chưa có bản cập nhật chuẩn tiếng Việt cho em Priv yêu quý. Mình lập topic này để anh em chia sẻ xem dùng phần mềm bàn phím nào của Android tốt nhất cho em nó.
    Hiện tại mình khá hài lòng với phần mềm ban phim SwiftKey. Gõ và gợi ý từ chuẩn, viết hoa chữ cái và ký tự ổn.
    Anh em có phần mềm nào hay thì chia sẻ. Chờ ban phim chuẩn của bb chắc hơi lâu.

Máy chạy adr thì thiếu gì bộ gõ tv đâu. Đến h vẫn chưa có bộ gõ tv cho cái thằng pri à. Ông chen làm ăn kiểu gì thế nhỉ )

Mình thấy labankey gõ chính xác hơn, bạn thử dùng labankey với kiểu bàn phím iphone xem, khá chính xác, không bị sai từ, đành dùng tạm chờ lên android 6 vậy

Nếu chỉ dùng phím ảo thì có nhiều lựa chọn. Cơ mà cái hay của bb là phim cứng. Mình muốn nói ở đây là phần mềm miễn phí nào của Android mà khi sử dụng phím cứng trên priv ít lỗi nhất.

Trích dẫn Gửi bởi lamvnpt
    Nếu chỉ dùng phím ảo thì có nhiều lựa chọn. Cơ mà cái hay của bb là phim cứng. Mình muốn nói ở đây là phần mềm miễn phí nào của Android mà khi sử dụng phím cứng trên priv ít lỗi nhất.
    phím cứng gõ tiếng việt chỉ có labankey va swiftkey là tốt, cá nhân mình thích laban hơn vì kiểu gõ quen thuộc

VIRP yrrebkcalB ym morf tneS
    facebook.com/minhtu.luka

Mình đang dùng SwiftKey nhưng vẫn chưa sử dụng đc hết kha nặng của bàn phím. Chờ BB hỗ trợ trợ tiếng Việt lại sẽ nhảy qua lại liền.

Các Chủ đề tương tự

1. Priv AT&T đã Unlocked có thể cập nhật OS trực tiếp từ BlackBerry
    Bởi trongthuy.dinh trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 08-09-2017, 02:21 PM
  2. Priv Sạc 4 tiếng mới đầy là sao ?
    Bởi mhphucit trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-03-2017, 10:26 PM
  3. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 29-12-2016, 01:26 PM
  4. Bộ gõ tiếng Việt cho PRIV sẽ sớm được BlackBerry hỗ trợ
    Bởi muasam60 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-04-2016, 10:50 AM
  5. BlackBerry cung cấp kế hoạch chi tiết về lịch trình cập nhật cho BlackBerry Priv
    Bởi lienthien112233@yahoo.com trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 07-11-2015, 02:08 AM