Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Nếu bạn đang là chủ sở hữu của BlackBerry Z30 và bạn đã nhận phiên bản cập nhật

OS 10.3.1 nhưng bạn đang gặp một số vấn đề? Nếu vậy, bạn có thể có thể áp dụng gói chế độ bảo hành mở rộng từ BlackBerry miễn là bạn đáp ứng đầy đủ các tiêu chí do BlackBerry đặt ra. Như đã đề cập trong BlackBerry Knowledge Base, nếu sau khi cập nhật lên phiên bản hệ điều hành BlackBerry 10 OS 10.3.1.2243 hoặc OS 10.3.1.2267, bạn gặp phải một vấn đề trong đó có vấn đề về màn hình không sáng, bạn có thể áp dụng gói bảo hành mở rộng.

Trong trạng thái này, mặc dù màn hình không bật nhưng BlackBerry Z30 nhận các thông báo bằng âm thanh, nhận cuộc gọi và kết nối với BlackBerry Link. BlackBerry đã đưa ra giải pháp này như sau:
    • Nhấn vào phím tăng âm lượng
    • Kích hoạt chế độ Screen Reader bằng cách nhấn nút nguồn 3 lần liên tiếp và bạn cần đảm bảo chế độ Screen Reader đã được kích hoạt
    • Cố gắng để bật sáng màn hình bằng cách sử dụng các phương pháp như sử dụng nút nguồn và swipe to wake để xác nhận màn hình không sáng
    Nếu các phương pháp trên không được cải thiện bạn có thể sử dụng gói bảo hành giới hạn cho tất cả các điện thoại thông minh BlackBerry Z30. Bạn có thể gửi Email đến BlackBerryZ30RepairRequest@blackberry.com, cung cấp số PIN của BlackBerry Z30 để có thể được sử dụng để xử lý yêu cầu này.

Lưu ý: điều kiện không được bảo hành giới hạn bao gồm: có dấu hiệu của sự tác động bởi ngoại lực (nứt, vỡ...), bị vô nước, có dấu hiệu mở thiết bị không do các trung tâm bảo hành được ủy quyền thực hiện, tiếp xúc với nhiệt độ cao và khó xác định số serial.

Theo: CB & BlackBerry

View more random threads:

Tưởng máy nào cũng được gia hạn thêm thời gian bảo hành
    Hình như chưa thấy ai dùng Z30 kêu lỗi đó

Mong rằng không phải tham gia gói Extra này!

Ôi cũng may con z30 của mình ko bị lỗi này

tình hình là trên crackberry nhiều người than lỗi này lắm, hầu hết là phải thay màn (nếu hết bh) ~_~

Mình thấy Z30 dùng là lành nhất, nhiều bản Rom qua OTA cũng ưu tiên Z30. Dùng thì ổn định chả thấy lỗi vặt bao giờ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Arsenal_bber
    Mình thấy Z30 dùng là lành nhất, nhiều bản Rom qua OTA cũng ưu tiên Z30. Dùng thì ổn định chả thấy lỗi vặt bao giờ
    Lỗi vặt chắc chắn là có. Chỉ có điều bạn chấp nhận dc nó thôi))

Guest
    con Z30 của mình bị dính lỗi này ( vừa thay cái màn hình mới rồi mà giờ vẫn bị lại, bây giờ chỉ biết đắp chiếu cho em nó thôi ( đem đi bảo hành cũng ko dc vì máy bị trầy nhiều quá

Em ý Z30 vẫn ổn, chỉ có 1 lỗi lâu lâu mở tin nhắn lại nháy màn hình dù đã được up qua OTA

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Nếu biết thông tin này sớm thì em đã có thể cần tới gói extra này rồi anh wetfoot nhĩ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry mở rộng thêm các ứng dụng khác cho gói dịch vụ Hub+ Suite
    Bởi chuyenseo2015 trong diễn đàn Thảo luận chung về BlackBerry Android
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 14-09-2017, 02:45 PM
  2. Viettel giảm cước gói dịch vụ BlackBerry
    Bởi ngoson trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-09-2014, 10:18 AM
  3. Xin Bản OS đóng gói của BlackBerry Z3 chính thức
    Bởi lantran221 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10