Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Mình đang dùng Z10, mua từ hồi đầu năm 2014, trước Z10 có dùng 9000, 9700 và 9780. Mình thích BB nên chưa muốn chuyển sang hãng khác. Trong công ty cơ bản là dùng IOS và android, có 2-3 cái Z10 và 4-5 cái PP. Nói chung Z10 vẫn ổn nhưng có cái phần mềm ít quá, mặc dù nhu cầu của mình chỉ thuộc dạng cơ bản thôi nhưng mà ngay cả FB cũng không có, cài uber với grab thì không activate được tài khoản nên hơi buồn, whatsapp sắp ngưng hỗ trợ luôn rồi (BBM chỉ chat với chồng dùng Iphone, whatsapp chat với em trai dùng Xiaomi), không dùng zalo và viber, skype. Z10 lại hay bị wifi limited, chán vụ này không thể tả được. Nhân dịp BB giảm giá Priv còn 299$, mình đang tìm hiểu mua máy mới. Giá ship Priv về tầm 8.5tr, Dtek 50 tầm 6.5tr còn Dtek 60 thì mới quá chưa giảm giá nên ngậm ngùi nhìn thôi. Mức giá này có thể mua các hãng TQ như Xiaomi hay Meizu cấu hình cao rồi.
    Các bạn dùng rồi cho mình hỏi với
    1. Đọc review thấy pin dùng khá ổn, thực tế thì thế nào? 8h vàng ngọc cơ quan thì mình chỉ dùng wifi, không dùng 3g, rất ít chat, gọi đt. Qua buổi trưa thì còn tầm 40%. Con Z10 hiện giờ qua buổi trưa là cạn sạch pin, hôm nào đi công tác bật 3g thì chỉ vài tiếng là hết. Nhu cầu dùng đt nhiều nhất là app. Kindle,rảnh lúc nào mở lúc đó .
    2.Thấy một số bạn bảo Priv phần cứng hơi ọp ẹp, thực tế thì thế nào?
    3. Chụp hình quay phim trên Priv có tốt không? Dĩ nhiên phần cứng là 1 phần, quan trọng là người chụp (hix) nhưng nhìn chung với người sử dụng thông thường thì có ổn không?
    4. Xạc pin và khi sử dụng có bị nóng máy nhiều không? Z10 có hôm xạc pin mà nóng như hòn than ấy, sợ lỡ nó bùm phát thì tiêu, khi sử dụng, đặc biệt có mở 3G thì khá là nóng.
    5.Sử dụng thực tế có mượt mà không, phần mềm nói chung và Hub (mình đặc biệt thích Hub và gửi/nhận email trên BB10, nhu cầu email cũng khá khá)? Nếu có cài chắc cũng chỉ mấy app đơn giản như Kindle, whatsapp, máy trò chơi nhỏ nhỏ kiểu Candy Crush.... gì đó thôi.

Với giá đó thì Priv quá ổn bạn ah, Hub trên Priv bây giờ cũng không kém gì mấy với Hub trên BB10 đâu. Pin khá ổn, nếu dùng bình thường (không chơi game) thì thoải mái từ sáng đến đêm không hết pin.

đợt sau đi chế. tháng nữa sẽ giảm giá đó

Gửi từ STV100-2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Guest
    Bắt buộc đợi rồi, vừa có việc gấp chi luôn số tiền dự kiến đổi đt mất rồi

Guest
    đợi thêm đi bác, sau đợt này nó lại giảm tiếp thôi, hoặc sau mua 2nd cũng được mình thấy trên nhattao đầy
    về các thắc mắc của bác thì sau nhiều lần cầm nắn e nó mình cũng có kinh nghiệm thế này:
    1. pin: ko phải thuộc loại tốt nhưng cũng ổn, nhất là so vs Z10 yếu sinh lý ) như bác dùng chắc cũng thoải mái, cơ mà nếu tối ưu tốt như 1 số hãng khác thì vs cục pin bự đó lẽ ra phải trâu hơn
    2. hơi ọp ẹp nhưng nhìn chung nếu bác đã thích thì bỏ qa đc
    3. đủ xài, cá nhân mình thấy nó ko đẹp lắm
    4. như bt, máy nào sạc chả nóng
    5. thực sự bb có vấn đề vs việc tối ưu - có lẽ do chưa có kinh nghiệm vs android, cấu hình của priv ko phải yếu nhưng đôi lúc thao tác nó ko đc nhanh & mượt mà như 1 số flagship khác - cái này nó ko phải nhiều nhưng có thể cảm nhận đc, thỉnh thoảng có lag giật khá ngớ ngẩn
    Hub thì qá cùi nếu so vs bb10, ko phải mặc định thì xài qách Gmail cũng đc, vẫn là bài toán tối ưu, Hub load chậm và thỉnh thoảng tỏ ra khá nặng nề, còn đâu thì nó chạy android nên app ko phải lo đâu

Các Chủ đề tương tự

1. Nên dùng PRIV hay DTEK60 ạ???
    Bởi hdspasuport04 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-06-2017, 12:13 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  3. BlackBerry Priv có bản cập nhật bảo mật trong tháng 2/2016
    Bởi giakethanhdo trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-02-2016, 05:56 PM
  4. Trả lời: 5