Kết quả 1 đến 10 của 10
    [align=justify]Thông thường có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến việc nhiều người thích khóa các thiết bị của họ, chẳng hạn như suy nghĩ “cẩn tắc vô ưu” trong trường hợp làm mất hay bị móc trộm, tuy nhiên với những người khác thì nó chẳng khác gì một động thái nhằm che giấu điều gì đó (ít nhất là bà xã mình ) ).

Dù nguyên nhân có là gì đi nữa, tôi cũng quyết định đặt ra câu hỏi rõ ràng là tại sao bạn nghĩ rằng mọi người nên khóa điện thoại của họ?

Dưới đây là một số lý do:

1. Không ai có thể xem những đoạn video nhạy cảm trong bộ sưu tập của bạn
    [align=justify]Chúng ta không có ý định giấu tất cả mọi thứ trong điện thoại, do vậy mà đó là lý do chúng ta nói nó rất kích thích trí tò mò. Không ai muốn bị bắt gặp hay xấu hổ nếu như ai đó vô tình mở nơi lưu trữ những đoạn video nhạy cảm trong thư viện của bạn. Không cần phải nói, bạn chắc chắn sẽ nhanh chóng đưa ra một số lý do cố gắng giúp bạn thoát ra khỏi tình huống khó xử đó, nhưng cho dù bao biện bằng cách nào thì danh tiếng của bạn cũng đã bị bôi nhọ.

2. Những đứa em ngỗ nghịch muốn chơi điện tử trên điện thoại của bạn[/align]

[align=justify]Với những người trẻ tuổi, chơi game là một niềm vui rõ ràng có thể chia sẻ với những người khác. Nếu như bạn có những đứa em thông minh và chúng thực sự là tín đồ của những trò chơi điện tử, chúng sẽ dễ dàng khai thác những ứng dụng thông minh trên smartphone và sau đó tha hồ trải nghiệm mọi trò chơi trên điện thoại của mà không cần chờ để hỏi ý kiến.

3. Phòng trường hợp bị mất/ móc trộm[/align]

[align=justify]Không nhất thiết phải là một người thông minh, chỉ cần một người đã từng bị mất trộm hay làm rơi điện thoại, họ sẽ đặt mật mã trên điện thoại ngay sau đó. Sẽ là bài học đắt giá nếu như những dữ liệu cá nhân bị đánh cắp trong quá trình thất lạc những chiếc điện thoại không được bảo mật này. Ngày nay, mật mã là những thứ đầu tiên cản trở những kẻ xâm nhập truy cập vào thiết bị của bạn. Trong thời gian này, chủ nhân những chiếc điện thoại đó có thể lần theo dấu vết của chúng nếu như họ có sử dụng dịch vụ theo dõi GPS.

4. Gây ấn tượng với người khác bằng một tính năng mở khóa độc đáo

5. Ý thức chủ sở hữu

[align=justify]Đơn giản, nó được gọi là một cái gì đó rất riêng với ý nghĩa của sự hài lòng. Nhiều người nghĩ rằng smartphone là tài sản riêng của họ và đó là sự thật hiển nhiên không bàn cãi. Rất nhiều người luôn lo lắng về những người nhòm ngó xung quanh có thể sẽ nẫng mất điện thoại hay biết những thông tin riêng tư của họ. Dù chúng ta có là ai, trung thực hay tốt bụng,tất cả chúng ta cũng không hề muốn điều đó xảy ra. Một số người khóa điện thoại vì họ muốn chúng là của riêng họ.

Còn bạn, bạn có lý do nào khác không? hãy chia sẻ với mọi người nhé!

Nguồn: genk.vn

Mình ko có gì chia sẻ vì đối với minh đã dùng điện thoại thì không nên làm như vậy. Nếu khóa có nghĩa là bạn muốn chiếm hữu cho riêng mình. Nhưng khóa tránh trường hợp mất cắp ư? Trời kêu ai nấy dạ thôi.

[ Posted by Mobile Device ]

Mình nghĩ điện thoại rõ ràng là của mình! Không cần phải cố chiếm hữu riêng! Cũng như ngôi nhà của bạn! Bạn khóa cửa nhằm bảo vệ tài sản của bạn! Hiển nhiên so sánh hơi khập khiễng. Nhưng nếu cái nhà của bạn nhỏ bằng cái điện thoại thì tên trộm cũng không để nó nằm 1 chỗ đâu.

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    Nhưng khóa tránh trường hợp mất cắp ư? Trời kêu ai nấy dạ thôi.
    Đồng ý với bác là như vậy nhưng với em thì ít nhất người trôm máy của minh không thể khai thác được thông tin cá nhân của mình. Người ta chỉ có thể trộm được phần cứng của máy thôi. :-bd <br /><br />--- Added at 02/08/2012, 07:49 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi nhockken
    Mình nghĩ điện thoại rõ ràng là của mình! Không cần phải cố chiếm hữu riêng! Cũng như ngôi nhà của bạn! Bạn khóa cửa nhằm bảo vệ tài sản của bạn! Hiển nhiên so sánh hơi khập khiễng. Nhưng nếu cái nhà của bạn nhỏ bằng cái điện thoại thì tên trộm cũng không để nó nằm 1 chỗ đâu.

Đây là bạn nhìn theo góc rộng, mình thử ví dụ theo góc hẹp ngay trên chính bài #1 đã đề cập: Vẫn biết là điện thoại của riêng bạn nhưng những người bên cạnh bạn như bố mẹ, vợ con, đồng nghiệp trong cùng phòng. Đâu có phải lúc nào bạn cũng khư khư giữ trong người được đâu. Bạn có chắc con bạn không nghịch máy hay bấm loạn xạ lên gọi cho ai đó?

Guest
    Nói gì thì nói, việc khóa máy là cần thiết với số đông người dùng, vì vậy mà hãng nào cũng phải có chức năng đó. Chứ nếu là thiểu số thì chắc sẽ có vài hãng không đưa vào rồi

Tuy nhiên, nếu nhu cầu là chỉ là khóa máy để không bị bấm nhầm khi đút trong túi quần thì với BB nên dùng bao da hoặc holster chứ không cần phải khóa.

Còn nói thực là khóa bằng mật khẩu hay pin gì đó là mình không dùng, vì sẽ bị vợ nghi ngờ là "ông có gì nên mới phải dấu" #:-s

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Còn nói thực là khóa bằng mật khẩu hay pin gì đó là mình không dùng, vì sẽ bị vợ nghi ngờ là "ông có gì nên mới phải dấu" #:-s
    Mặt khác, đối với BBer thường cầm điện thoại tủm tỉm cười , vì phát hiện ra 1 cái mới, hay cài thành công 1 phần mềm, đọc truyện cười...........lại càng bị nghi ngờ =))

--- Added at 02/08/2012, 09:39 ---

Cần phân biệt :

- Khóa phím : đa số mục đích là không bị cấn phím, gọi tùm lum hay chạy chương trình tùm lum......cũng nên xài.

- Khóa mật khẩu để bảo vệ thông tin cá nhân : có lẽ bài viết này đang đề cập vấn đề này, thì có 2 vấn đề :

+ Bị mất điện thoại hoặc bị giật.....thì đa số họ nhắm vào giá trị máy, chứ cũng ít quan tâm thông tin.

+ Bị trộm điện thoại, hoặc trộm thông tin là mục đích chính thì họ nhắm vào thông tin là chính, không quan tâm lắm giá trị máy......nếu việc này, để không phải rắc rối thì mình nhớ có 1 phần mềm gửi tin nhắn or email tới thì nó xóa sạch thông tin.......quên tên gì rồi.

Nhưng đa số khi điện thoại bị mất thì sim của mình cũng không còn, hoặc họ đã tắt nguồn mất rồi !

Và kết luận quan trọng , hãy luôn backup dữ liệu định kỳ ! (Đôi khi giá trị của 1 danh bạ lớn hơn giá trị máy)

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb

Em thì vẫn phải khoá máy rồi đọc cho vợ mật khẩu, đến cơ quan thì hay để ở bàn làm việc, về nhà thì bọn trẻ suốt ngày đòi rút kinh nghiệm hôm trước không đưa pass cho vợ nên bị nhập pass quá 10 lần wipe máy may mà vừa mới backup )

Máy tớ không chứa phim, không cái gì nhạy cảm cả. Nói chung là mất thì tiếc cái máy và cái danh bạ. À mà danh bạn cũng đồng bộ với google rồi. . Nhưng mà tớ vẫn xài iLock để khóa máy :-bd :-bd . Đơn giản vì tớ thích tính bảo mật :">

Mình không thích người khác cứ lại bàn làm việc của mình, lấy điện thoại của mình rồi muốn làm gì thì làm nên cài pass vậy thôi (ngoại trừ bà xã mình).

Guest
    cho mình hỏi cái, sao khi mình khóa máy thì các cuộc gọi đến đều hiển thị số chứ không hiển thị tên trong danh bạ vậy

Các Chủ đề tương tự

1. Canada cấm bán điện thoại khóa mạng
    Bởi vuongkhanh trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 23-06-2017, 11:46 PM
  2. Xin phần mềm khóa phím mặc định cho os 6
    Bởi truongngoan123 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-01-2015, 06:05 PM
  3. Xin phần mềm khóa màn hình Z10
    Bởi 0977u7y6ty5t54 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38