Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Trưa nay, rảnh rỗi, em mới gọi điện lên tổng đài 9244 của Mobifone để hỏi thông tin về BIS. Em khá hài lòng về câu trả lời của nhân viên chăm sóc khách hàng của Mobifone. Cụ thể, rõ ràng, thuyết phục:

• Mobifone chưa chính thức đưa dịch vụ BIS ra thị trường. Vì thế nếu anh (chị) tự động đăng ký dịch vụ theo những hướng dẫn không xuất phát từ website hay nhân viên của Mobifone thì Mobifone không có trách nhiệm đảm bảo tính ổn định của dịch vụ.
    • Mobifone chưa xác định mức giá cũng như thời điểm cung cấp chính thức dịch vụ ra thị trường.

Thông tin không có gì mới mẻ, nhưng dù sao cũng là câu trả lời chính thức của Mobifone. Anh chị em trên diễn đàn, nếu xác định là đăng ký dịch vụ để dùng chơi cho biết, thử nghiệm dịch vụ mới... thì hãy đăng ký. Tránh tình trạng đăng ký rồi không được, căng thẳng, ức chế và có những lời lẽ không kiềm chế trên diễn đàn

[ Posted by Mobile Device ]

Mấy bữa nay xài BIS thông qua Wifi, sáng nay , lấy cai sim mobi và bỏ cái sim viettel vào , thế là hosting routing table mất , register lại ko dc, service book tèo luôn , coi như hết được thử nghiệm nữa , đợi chính thưc thôi.

Hjx... vẫn chưa có bản chính thức ak.. Mà viettel giảm giá rùi kìa,, phải có cạnh tranh người tiêu dùng mới bớt khổ được......

Guest
    Cảm ơn bạn về thông tin này....đang tính đăng kí gói tháng đây...tại sắp hết 1 tuần rồi mà ...thôi đợi ra chính thức hẵng mức

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Mr.Panda
    Mấy bữa nay xài BIS thông qua Wifi, sáng nay , lấy cai sim mobi và bỏ cái sim viettel vào , thế là hosting routing table mất , register lại ko dc, service book tèo luôn , coi như hết được thử nghiệm nữa , đợi chính thưc thôi.

Để lát về nhà em backup cái SB rồi gửi lên diễn đàn cho bác

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi MitDac24581
    Để lát về nhà em backup cái SB rồi gửi lên diễn đàn cho bác
    Mình thử rồi, không được đâu, khi backup SB đấy mà trong máy không có HRT để tự nó điền info APN: blackberry.net, QoS, Gateway IP, Port này nọ thì không đc đâu, restore SB cũng bằng thừa. Chi bằng bạn có lòng tốt thì hãy mở từng SB (SB liên quan đến BB thôi, SB email này nọ thì không cần thiết lắm) có trong máy của bạn ra rồi SS (thấy rõ APN, Gateway IP, Port... và up lên thì tốt hơn. Mình đang cần mấy info đó để vọc cái SB

Trích dẫn Gửi bởi scorpione
    Mình thử rồi, không được đâu, khi backup SB đấy mà trong máy không có HRT để tự nó điền info APN: blackberry.net, QoS, Gateway IP, Port này nọ thì không đc đâu, restore SB cũng bằng thừa. Chi bằng bạn có lòng tốt thì hãy mở từng SB (SB liên quan đến BB thôi, SB email này nọ thì không cần thiết lắm) có trong máy của bạn ra rồi SS (thấy rõ APN, Gateway IP, Port... và up lên thì tốt hơn. Mình đang cần mấy info đó để vọc cái SB
    Chuẩn không cần chỉnh .

--- Added at 19/07/2011, 17:36 ---

Mình nghĩ nếu mà chỉ sử dụng được thông qua WIFI như hiện nay , thì cung bất tiện , vả lại chưa chắc gói cước mobifone sẽ rẻ hơn viettel khi chính thức nhỉ , vì thấy trước giờ viettel luôn rẻ hơn so với mobi và vina mà .<br /><br />--- Added at 19/07/2011, 17:44 ---<br /><br />Vửa nói xong , tự nhiên nghe điện thoại ting ting , ngó lên cột sóng thấy xuất hiện EGDE , thế là HRT đã có , sax , chắc họp xong trong HCM rồi nền mobifone nó mở cho mình xài ư ?

Chiều qua, TP HCM đa số anh em đã phản hồi Chương trình BIS thử nghiệm của Mobifone đã ổn trở lại

Mình dùng từ hôm 15 đến nay, chạy ầm ầm chẳng lỗi liếc gì cả o:-)

Trích dẫn Gửi bởi gdorfa
    Mình dùng từ hôm 15 đến nay, chạy ầm ầm chẳng lỗi liếc gì cả o:-)
    Lại ném đá.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 12-07-2013, 10:00 AM
  2. đk bis mobifone gặp lỗi, help
    Bởi truongngoan123 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 26-01-2013, 10:30 PM
  3. BB9780 T-Mobile Mobifone và các mã kích hoạt....
    Bởi visa24h trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-08-2012, 05:32 PM
  4. [Giúp Đỡ] - 9930 Verizon Không Kích Hoạt Được BIS Mobifone
    Bởi bittershop trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 11:32 PM
  5. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 08-03-2012, 03:40 AM