bàn chân là một trong bộ phận giúp bạn có thể đi lại và vận động, giúp cơ thể di chuyển đi đến những nơi mà bạn mong muốn. Vậy, nằm mơ thấy bàn chân sẽ có điềm báo gì với bạn trong giấc mơ. Cùng theo dõi bài viết để có được những thông tin về giấc mơ này nhé
Theo giải mã giấc mơ của các nhà phân tích kết quả xổ số miền bắc, Mơ thấy bạn làm tổn thương những ngón chân của chính mình hoặc có một cục chai hay bị trầy xước trên đó, ám chi rằng bạn đang lo lắng về việc tiên lên phía trước như thế nào
Mơ thấy người khác khen ngợi đôi chân mình, cho thấy rõ chứng bệnh sĩ của người nằm mơ; mơ thấy chân bị thương, điềm báo tổn thất về kinh tế, tình trạng sức khỏe không được tốt.\
Nếu bạn mơ thấy một người nào đó có mùi chân giống mình, giấc mơ này ám chỉ rằng đang có một người nào đó cố tình theo dõi và học theo bạn. Nếu mơ thấy mùi chân của người khác trong giấc mơ của bạn thì điều này cho thấy rằng bạn đang chạy theo con đường của người khác thay vì chọn một con đường riêng cho chính mình trong cuộc sống hiện tại

Mơ thấy ai đó đang hôn ngón chân bạn, ám chỉ rằng họ đang cố đoán chắc và xác nhận lần nữa sự tiến bộ của bạn.
Mơ thấy mình có một chân giả, hàm ý tự tư tự lợi, chỉ biết lợi ích bản thân, quên đi lợi ích bạn bè.
Đôi chân thể hiện tâm trạng của mỗi người, có thể là vui vẻ hoặc tức giận. Nếu bạn mơ thấy mình giậm chân mạnh xuống đất cho thấy bạn đang tức giận một việc gì đó. Còn bước đi nhẹ nhàng, khoan thai có thể là bạn đang vui vẻ, bằng lòng với cuộc sống thực tại.
Nếu bạn Mơ thấy người thân bị gãy chân thì theo những nhà xo so mien bac cho rằng đây là điềm báo cẩn thận khúc mắc to tiếng với người trong gia đình
Nếu mơ thấy đi giày, mang vớ v.v, dự báo khả năng hành động của bản thân sẽ tăng cao.
Nằm mơ thấy những ngón chân của bạn trong mơ, tượng trưng cho thái độ của bạn trước cuộc đời. Đó có thể là niềm lạc quan, sự tự tin và ý chí phấn đấu vươn lên trong cuộc sống hoặc ngược lại tùy theo tình huống giấc mơ của bạn