Kết quả 1 đến 8 của 8
    Guest
    BlackBerry vừa đem trưng bày những chiếc xe tự lái tại triển lãm CES, Las Vegas. Điều này cho thấy tham vọng muốn đặt chân sâu hơn vào ngành công nghiệp Ô tô của BlackBerry khi đang muốn tham dự vào cuộc chơi dành cho xe hơi tự lái.

Theo Bloomberg, BlackBerry đang trưng bày xe hơi với tính năng tự lái tại triển lãm CES (Consumer Electronics Show), Las Vegas. Chiếc xe này được tích hợp phần mềm để phát hiện vật cản, làn đường và giao tiếp với những xe gần đó để ngăn ngừa tai nạn.

Xe tự lái cũng là cái đích nhiều ông lớn như Google, Tesla, Apple hay Uber thèm muốn. Đây là một thị trường đông đúc với sự hiện diện của những tên tuổi hàng đầu thế giới. Do đó, việc BlackBerry xuất hiện tại thị trường này là bất ngờ lớn. Trước đây, chúng ta cũng đã biết BlackBerry đang cung cấp hệ thống điều khiển thông tin và kết nối với các thiết bị ngoại vi, và bây giờ hãng đã tham gia sâu hơn với hệ thống "xe tự lái".

Tháng 4/2010, BlackBerry mua lại QNX - hệ điều hành dùng để kết nối xe hơi, tích hợp smartphone với màn hình xe hơi và hệ thống âm thanh. Sáu năm sau, phần mềm của QNX đã có thể được dùng để giới thiệu những chiếc xe bán tự lái tại triển lãm CES.

BlackBerry viết trên trang blog của mình:

Ngành công nghiệp ôtô đang đứng trước bước ngoặt, với công nghệ tự lái và bán tự lái chuyển mình từ lý thuyết sang thực tế. Nền tảng mới của QNX (hỗ trợ lái xe) được thiết kế để thúc đẩy quá trình chuyển đổi này.
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/U1d1VX68GPM?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

ko thấy chạy. bây giờ chỉ có xe của google là bá thôi.

Trích dẫn Gửi bởi codonngannam
    ko thấy chạy. bây giờ chỉ có xe của google là bá thôi.
    Apple Car hay Ford SYNC 2 là chạy lõi QNX đó bạn, còn chạy thì các hãng tự làm, BlackBerry không làm ô tô nên không cần chạy.

Trích dẫn Gửi bởi d7293
    Apple Car hay Ford SYNC 2 là chạy lõi QNX đó bạn, còn chạy thì các hãng tự làm, BlackBerry không làm ô tô nên không cần chạy.
    Ko cần chạy? Thế làm làm gì @@

Ko cần chạy? Thế làm làm gì @@
    Ý bạn là chạy chương trình hay chạy ngoài đường, chạy ngoài đường thì phải hợp tác với các hãng, cái này thì các hãng sẽ phải thử, vì muốn xác định xem phần mềm ổn không để mua thì phải tự chạy để biết, giống như bạn mua hàng, bạn phải thử ý, chứ người bán thì họ luôn nói tốt.

Trích dẫn Gửi bởi d7293
    Ý bạn là chạy chương trình hay chạy ngoài đường, chạy ngoài đường thì phải hợp tác với các hãng, cái này thì các hãng sẽ phải thử, vì muốn xác định xem phần mềm ổn không để mua thì phải tự chạy để biết, giống như bạn mua hàng, bạn phải thử ý, chứ người bán thì họ luôn nói tốt.
    Thế BB ko tự mua được 1 cái xe về mà thử giống Google à @@
    Ý của mình là nó chưa chạy thật được, thuyết trình thì anh nào nói cũng hay, nhưng khi nào chạy được thật mượt thì mới có cơ hội thành công và thương mại được nhé. Bạn biết Google đã cho xe của nó chạy bao nhiêu năm nay trên đường rồi và chưa gặp 1 tai nạn nào chưa. Nhưng vẫn chưa thể thương mại hóa được đấy.
    Bạn biết mấy startup bên kickstarter không. Giống vậy đấy, lúc thu hút vốn thì thuyết trình rất hay, đến khi giao sản phẩm thì như hạch. Nói chung là bạn ko hiểu ý mình. Còn mình thì thấy bạn lại yêu quá mức để rồi mù quáng.
    Bạn phát triển 1 driver cho máy tính mà ko có card màn hình để thử nghiệm à. Đến khi bạn viết xong mới hỏi Nvidia xem cho tao mượn cái Card để tao chạy thử driver à @@

Đang ở
    Hà nội
    Thế BB ko tự mua được 1 cái xe về mà thử giống Google à @@
    Ý của mình là nó chưa chạy thật được, thuyết trình thì anh nào nói cũng hay, nhưng khi nào chạy được thật mượt thì mới có cơ hội thành công và thương mại được nhé. Bạn biết Google đã cho xe của nó chạy bao nhiêu năm nay trên đường rồi và chưa gặp 1 tai nạn nào chưa. Nhưng vẫn chưa thể thương mại hóa được đấy.
    Bạn biết mấy startup bên kickstarter không. Giống vậy đấy, lúc thu hút vốn thì thuyết trình rất hay, đến khi giao sản phẩm thì như hạch. Nói chung là bạn ko hiểu ý mình. Còn mình thì thấy bạn lại yêu quá mức để rồi mù quáng.
    Bạn phát triển 1 driver cho máy tính mà ko có card màn hình để thử nghiệm à. Đến khi bạn viết xong mới hỏi Nvidia xem cho tao mượn cái Card để tao chạy thử driver à @@
    ý bạn là làm vù vù 1 cái xe dựa trên ngoại thất nhưng hệ thống trong xe theo ý BB, có lẽ bạn quá vội vàng, ngóng 1 chiếc xe mà hiện tại chỉ là bản Concept. Còn dựa vào 2 bình luận mình trích dẫn mà bảo mình yêu quá mức để rồi mù quáng?? Yêu cái gì? 1 nhận xét của bạn cho thấy 1 phần chưa trưởng thành

Trích dẫn Gửi bởi d7293
    ý bạn là làm vù vù 1 cái xe dựa trên ngoại thất nhưng hệ thống trong xe theo ý BB, có lẽ bạn quá vội vàng, ngóng 1 chiếc xe mà hiện tại chỉ là bản Concept. Còn dựa vào 2 bình luận mình trích dẫn mà bảo mình yêu quá mức để rồi mù quáng?? Yêu cái gì? 1 nhận xét của bạn cho thấy 1 phần chưa trưởng thành
    Mình nói mua 1 cái nghĩa là tự phải tìm mẫu xe về mà phát triển và sáng tạo. Chưa biết ông làm được hay không tôi hợp tác với ông làm gì, phí thời gian và tiền bạc. Bạn mới là người sai lầm. Như mình nói trước rồi đấy, bạn chưa có con mà đòi dạy con à, dù là con nuôi thì cũng phải có con để mà dạy, khi nào bạn dạy được nó tốt tôi sẽ mua cách dạy của bạn, còn chưa dạy được thì đừng đụng chạm hay ý kiến gì về con tôi. Đừng có mà tưởng tượng ra. Đúng là phí lời!

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry sẽ công bố báo cáo Q4 năm tài chính 2016 vào 1/4
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-04-2016, 02:46 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-02-2016, 11:20 PM
  3. BlackBerry sẽ giới thiệu chiếc "Vienna" tại MWC 2016?
    Bởi tranthekien1975 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 26-02-2016, 08:10 PM
  4. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-02-2016, 09:50 AM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-01-2016, 10:21 AM