bên cạnh đó, cổng USB Type-C trên Surface Book 2 vẫn ko hỗ trợ Thunderbolt

Ngày hôm nay, Microsoft vừa công bố chiếc Surface kế tiếp trong đại gia đình của mình: Surface Book 2. Tất nhiên, mang danh là một điện thoại mới nhất "nhập gia" thì hẳn sản phẩm này mang trên mình một cấu hình rất mạnh mẽ với những cải tiến như thường lệ. thậm chí, Surface Book 2 còn được Microsoft ưu ái tập trung thẳng vào trải nghiệm chơi game nên các thông số ký thuật sẽ ko phải là điều thực sự đáng nói trên sản phẩm này.

Điểm ấn tượng nhất trên "quyển sách" mới này đó là cổng USB Type-C. Lần đầu tiên, Microsoft đã đưa cổng USB C lên một chiếc Surface của mình, cạnh bên Surface Connect. nhưng bạn cũng yên tâm, Microsoft không quá "hút máu" như các đối thủ khác đâu. Chúng ta sẽ chẳng biến mất một cái cổng kết nối nào cả, mà đơn giản chỉ là thêm một chân kết nối mới mà thôi.

nhưng, tiếc thay, cổng USB Type-C này lại ko hỗ trợ Thunderbolt. Mặt khác, các bạn cũng không thể tận dụng hết tốc độ sạc nhanh của máy thông qua cổng sạc này, nếu vẫn muốn sạc với tốc độ "bình thường", bạn vẫn phải sử dụng tới Surface Connector như thường lệ.

Surface Book 2 sẽ chính thức lên kệ vào ngày 16/11 cùng giá từ 1499 USD (khoảng 34,2 triệu đồng) cùng sản phẩm 13-inch và 2499 USD và thay pin macbook pro mới (khaonrg 57 tr đồng).

View more random threads: