Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ng hoang
    Vietnam công nghệ này thật sự chưa cần thiết. Email giờ đã dc đồng bộ dù có hay không thì mình cũng không quan tâm đến. Ý kiến cá nhân
    Ý kiến cá nhân mình như này.
    Ví dụ cần gửi 1 tấm hình 2MB (hoặc nhiều tấm dung lượng cao) qua mail thì bạn vẫn phải upload đủ 2MB, người nhận vẫn phải download 2MB là mặc định
    Còn với tính năng này của BBM, khi 2 người thực sự cần và muốn nhận ảnh gốc thì mới cần down và up đủ 4MB còn nếu ko muốn thì trao đổi giữa hai người chỉ khoảng 200kb.
    Nhân con số này lên nhiều lần với nhiều người thì thực sự đáng để nói đấy.
    Chắc trường hợp này còn chưa có nhiều nhưng bản thân mình đã từng dùng gói cáp quang Fiber 1 của VNPT giá 2,2tr/tháng với cam kết của nhà mạng không giới hạn dung lượng, cuối cùng chính nhà mạng phải "chơi bài cù nhầy" và ra tuyên bố "dùng thì dùng, không dùng thì thôi". Lý do là dung lượng down và up của mình quá nhiều nên họ đã bóp dần băng thông để hạn chế dung lượng down của mình.

Guest
    Trực quan hơn. Dễ sử dụng hơn. BBM ngày càng phổ dụng hơn

Guest
    Trực quan hơn. Dễ sử dụng hơn. BBM ngày càng phổ dụng hơn

Guest
    vnbb nếu em soi k nhầm thì con Z10 đỏ của anh bị mẻ ở góc trên bên trái. Công nhận con Z10 dễ sứt thật.

Guest
    vnbb nếu em soi k nhầm thì con Z10 đỏ của anh bị mẻ ở góc trên bên trái. Công nhận con Z10 dễ sứt thật.

Lạc đề xíu. BBM dạo này hay bị người khác không thấy ảnh đại diện của mình. Chỉ mấy người dùng BB mới bị còn mấy người dùng Anroid và IOS thì vẫn thấy.

Trích dẫn Gửi bởi mr.fly
    Thánh soi :-bd

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    • Trước kia, người dùng phải nhấn và giữ vào cái ảnh thumbnail nhỏ để hiện một cái menu bên phải, sau đó chọn Request HQ. Thì bây giờ, nút Request HD được cho xuất hiện ngay bên cạnh cái ảnh thumbnail, đồng thời đã thay chữ HQ (High Quality) bằng HD (High Density).
    HD là High-Definition nha bác

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn Request HD sẽ nhận được bức ảnh nguyên gốc không nén mà, thua gì chứ

On tính năng mới này lên thì không cần bên kia chấp nhận, bài này đang nói về vấn đề đó mà bạn.

Nếu bạn vẫn thấy cần bên kia chấp nhận thì có 2 lý do:
    - Người bên kia chưa nâng cấp BBM bản mới nhất
    - Hoặc là người kia Off cái mục "Always accept HD Picture Requests"
    Khônh request HD thì mình biết và xài rồi ý mình là bình thường đó trong mấy cái mình xài BBM là nén kinh nhất

Trích dẫn Gửi bởi baoking97
    Khônh request HD thì mình biết và xài rồi ý mình là bình thường đó trong mấy cái mình xài BBM là nén kinh nhất
    Nó nén để gửi cho nhanh gọn, có phải hình nào cũng cần HD đâu. Nếu cái nào bạn cần rõ nét thì nhấn Request HD là ok thôi. Nó linh động thế còn gì

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chạy lại HĐH Z10 hiện tính năng bảo vệ chống trộm. Làm sao vượt qua ạ?
    Bởi giakethanhdo trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-10-2015, 10:50 AM
  2. Chạm vào màn hình để im lặng khi có cuộc gọi tới - Tính năng đã bị mất trên OS 10.3.1
    Bởi mr.hung210693 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 06-10-2015, 12:22 PM
  3. Những tính năng mới đáng chú ý trên bản OS 10.2.1
    Bởi huongduongnho trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 05:09 PM
  4. Những tính năng mới đáng chú ý sắp có trên BBM
    Bởi thegioi099 trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-12-2013, 10:18 AM
  5. Viber for BlackBerry 10 chắc chắn sẽ có chức năng VoIP (Voice Call)
    Bởi Diemasp1 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 11:35 PM