Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mọi người giúp mình với. Mình vừa up rom lên 2.0.0.4869 được một lúc,máy đang bình thường,chưa cài thêm app Android gì vào thì bị mất nguồn,lúc đó pin vẫn còn 40%...Giờ bật nguồn không lên,BDM không nhận..Máy mình vừa mua được mấy hôm,giờ phải làm thế nào đây? Mong mọi người giúp mình trường hợp này

@wersd: Bạn nhấn đồng thời nút Power và Volume + nhé. Nếu vẫn không lên thì bạn cứ cắm sạc qua đêm nay rồi sáng mai bật lại xem sao.

[ Posted by Mobile Device ]

thank vnbb..mình bấm tổ hợp phím power+ volume (+) + volume (-) từ chiều mà nó vẫn đen thui..Đoán chắc thành cục gạch rồi,đang buồn. Lúc nãy vẫn cắm xạc,vào thử vài lần thử xem sao vẫn không được,nản..Lại ngồi ngẩn ngơ 1 lúc nữa rồi làm lại..thế nào lại được may qua vnbb ah..Giờ thì máy vào ngon rồi,chẳng hiểu tại sao nữa...Giờ mình cho xuống 1.0xx thôi,đợi 2.0 ra chính thức vậy

Chỉ nhấn Power với Volume (+) thôi, nhấn cả Volume (-) là restart, khi PB đang chạy hoặc bị treo thôi

Với lại vấn đề của bạn có thể là do bị sụt nguồn, và khi pin chưa đủ nên nó không cho power ON thôi. Không cần phải quay về 1.0.8 đâu

Chỉ nhấn Power với Volume (+) thôi, nhấn cả Volume (-) là restart, khi PB đang chạy hoặc bị treo thôi

Với lại vấn đề của bạn có thể là do bị sụt nguồn, và khi pin chưa đủ nên nó không cho power ON thôi. Không cần phải quay về 1.0.8 đâu

bác vnbb cho mình hỏi thêm chút : lúc nãy mình lên 2.0 xong không tìm được cách về 1.0.8.6067 nên nghĩ security wipe là nó sẽ về (suy nghĩ này hơi gà ) nhưng khi wipe xong thì vẫn ở 2.0 và chỉ còn mỗi Browse vs Set-up còn lại mất hết từ Media,Camera.. giờ mình phải làm thế nào để về 1.0xx hả vnbb,ko thì vẫn ở 2.0 nhưng hiện đầy đủ các thứ kia cũng được..thanks

bác vnbb cho mình hỏi thêm chút : lúc nãy mình lên 2.0 xong không tìm được cách về 1.0.8.6067 nên nghĩ security wipe là nó sẽ về (suy nghĩ này hơi gà ) nhưng khi wipe xong thì vẫn ở 2.0 và chỉ còn mỗi Browse vs Set-up còn lại mất hết từ Media,Camera.. giờ mình phải làm thế nào để về 1.0xx hả vnbb,ko thì vẫn ở 2.0 nhưng hiện đầy đủ các thứ kia cũng được..thanks

Bạn kết nối Wifi rồi vào Security Wipe tiếp, nó sẽ download những cái bị mất về cho bạn

Bạn kết nối Wifi rồi vào Security Wipe tiếp, nó sẽ download những cái bị mất về cho bạn

# vnbb : mình bật wifi,security wipe lại rồi nhưng nó báo " No update available" ,khi vào bên trong màn hình home thì vẫn còn đúng 2 biểu tượng .Wifi nhà mình vẫn bình thường

Ah,bạn vnbb cho mình hỏi thêm vấn đề này nữa nhé: mình đang ở 4869,nhưng dùng Brower chập chờn lắm,lúc vào được mạng lúc không.Ở đây ko phải do sóng wifi,mình nghĩ do trình duyệt lỗi thôi.Duyệt 1,2 lần ok,đến lần tiếp chỉ load được 1 nửa rồi báo "Error : A network error occurred"

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Blackberry passport để pin cạn nguồn qua đêm, không lên nguồn
    Bởi laplongland trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 19-09-2015, 10:25 PM
  2. BlackBerry PlayBook v2.1.0.1917 to 2.0.0.4869
    Bởi maitnets trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-10-2014, 09:39 AM
  3. Hỏi về Blackberry Z10 (smartcom) bị sập nguồn khi ấn vào nút nguồn
    Bởi ngocphale trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 09:06 PM
  4. Cách Downgrade PlayBook xuống 2.0.0.4869 hoặc 1.0.8.4985 (Tested)
    Bởi kebactinh51 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 21-02-2012, 03:37 PM
  5. BlackBerry PlayBook 2.0 Beta OS Updated to v2.0.0.4869
    Bởi osc2014z2 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 01-12-2011, 07:29 PM