Kết quả 1 đến 10 của 10
    Playbook của mình đang dùng bình thường, hôm nay mở ra tự nhiên xuất hiện một vệt đen chạy từ trái qua phải màn hình, mình tắt mở mấy lần vẫn bị như vậy, mình để ý khi khởi động PB lúc hiện màn hình tối thì vệt đen kia lại sáng lên giống như đèn rọi phía sau, tuy nhiên mình dùng chương trình chụp màn hình thì lại ko thấy vệt đen này, vì vậy mình dùng máy ảnh chụp ít hình cho mấy bác xem thử, bác nào biết chẩn bịnh dùm mình với

Xong cái đoạn này rồi. ; bạn để ý nhé, 1 thời gian nó sẽ chuyển động tịnh tiến. Và bắt đầu lây lan thêm 1,2,3,4 vạch. Bệnh này rất hay gặp trên màn hình LCD. Cách duy nhất là thay màn hình.

Amhr khi chụp bằng camera/chụp màn hình xuất ra ko lỗi, bản chất lỗi ở cái màn hình.

[ Posted by Mobile Device ]

bệnh này ghê quá đi. bệnh này không biết dễ trị không. chưa thấy chỗ nào thay màn hình playbook cả (

bệnh này lây qua "màn hình" đó.. ai đọc topic này bằng playbook nên cẩn thận :P

playbook nhiều bệnh nhỉ?

Kiểu này chắc mình phải mang đi bảo hành rồi, hi vọng là cửa hàng nó bảo hành cho mình (

Chỉ sợ nó không chịu bảo hành màn hình. Rất nhiều cửa hàng từ chối bảo hành màn hình nhé. Cách tốt nhất là phá hư nó luôn đi. Ví dụ như kích nguồn điện 220V trực tiếp làm cho nó cháy mạch nguồn rồi đem ra bắt đền nó là sao cái PB tắt ngóm. Bố nó còn không tìm ra lỗi tại sao nữa =)) =)) =))

Em ko dạn tay đc như bác nói đâu )

Hi bác! Bác cứ thử khắc phục theo cách em gợi ý trên Topic tinhte xem nhé. Nếu không thành công em sẽ bảo hành cho bác. Hi hi. Vấn đề người dùng gặp phải khi sử dụng thiết bị là không tin nhà phân phối. Em cũng từng là khách hàng đam mê một thời nên rất hiểu cảm giác đi mua hàng và gặp lỗi như thế nào. Do đó em sẽ phục vụ các bác theo cách của người từng gặp uất ức sao cho các bác thoải mái, yên tâm nhất khi sử dụng thiết bị. Maihoadao cứ yên tâm nhé!
    0916637999<br /><br />--- Added at 26/09/2012, 10:20 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi inhainha
    Chỉ sợ nó không chịu bảo hành màn hình. Rất nhiều cửa hàng từ chối bảo hành màn hình nhé. Cách tốt nhất là phá hư nó luôn đi. Ví dụ như kích nguồn điện 220V trực tiếp làm cho nó cháy mạch nguồn rồi đem ra bắt đền nó là sao cái PB tắt ngóm. Bố nó còn không tìm ra lỗi tại sao nữa =)) =)) =))
    Không nên xử lý tiêu cực như thế, người bán biết đấy nhé! Hi hi!

Tình hình là mình đã gửi máy đi bảo hành chỗ bác thanatox1, thật bất ngờ và cũng thật vui khi sau khi xem máy xong bên cty bác ấy đã đồng ý đổi cho mình 1 em PB mới còn nguyên seal màn hình. Điều này làm mình khá bất ngờ và ngạc nhiên vì mình nghĩ bảo hành thì sẽ khó khăn và tốn nhiều thời gian. Tuy nhiên sau khi mình ship máy ra HN chổ cty bác ấy (mình ở BThuan)sau khi xem máy xong bên bác ấy đã quyết định đổi máy mới cho mình ngay. Rất chân thành cảm ơn bác thanatox1, mình đã ko lầm khi quyết định mua máy chỗ bác. Chúc bác làm ăn phát đạt và gặp nhiều may mắn. Vote cho PB nguyên seal full VAT :x .
    http://www.tinhte.vn/threads/1208913/

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [VIDEO] so sánh HTML5 và multitask giữa BlackBerry PlayBook 4G vs PlayBook Wi-Fi
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 08:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM