Kết quả 1 đến 3 của 3
    Ứng dụng App World chắc chắn là không thể thiếu trên PlayBook, vì hiện tại RIM chỉ hỗ trợ một kênh cài đặt ứng dụng trực tuyến duy nhất trên PlayBook là qua App World. PB chưa hỗ trợ cài đặt dạng OTA như trên BB mà chỉ có thể Sideload file bar offline bằng các công cụ như

LocalBar hay

vnPButils ... Mặc dù App World trên PB chạy khá tốt, tuy nhiên thỉnh thoảng cũng có 1 vài lỗi lặt vặt, như lỗi Error [0003-00005] hay lỗi Error id: 35005 như hình trên.

Lỗi "Error id: 35005" chỉ thường gặp khi ta tải bản nâng cấp các ứng dụng/game có phí (phải mua), vì cùng lúc đó, bạn vẫn tải các ứng dụng miễn phí bình thường, nhưng tải ứng dụng có phí mình đã mua thì gặp lỗi trên. Hiện tại RIM vẫn chưa fixed lỗi này, nhưng có một cách xử lý rất đơn giản.

Nhấn nút Refresh List trong danh sách My World, chờ một chút cho nó refresh xong là bạn có thể tải về ứng dụng bình thường :-bd

P/S: Lỗi chỉ gặp khi mình đã mất tiền mua app, thế mới đau

cho mình hỏi tí,giơ mình ko có thẻ master card với visa muốn mua app mà nhờ người có thẻ mua hộ thì cái ứng dụng đó cài kiểu gì vào PB của mình,chẳng lẽ bảo họ cung cấp id với pass thẻ để mình nhập vào phần dk à?

Mình có lần cũng gặp lỗi này, refresh wifi là ok

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Xử lý lỗi Install Error [0003-0005] khi cài ứng dụng trên App World của PlayBook
    Bởi dongtam84 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 25-06-2015, 12:45 PM
  2. Xin hướng dẫn cách lấy file bar trên blackberry world cho playbook
    Bởi Xe_dau_keo_Howo trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-01-2015, 11:08 AM
  3. Nhờ mod - lỗi error 400 trên bb 7730
    Bởi trungpham275 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-05-2014, 01:27 PM
  4. DesktopBridge cho PlayBook đã có mặt trên App World
    Bởi lekhoakd trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-09-2012, 05:12 PM
  5. Pacemaker DJ cho PlayBook sẽ có bản chính thức trên App World vào ngày 14 tháng 6
    Bởi nguyentrangphongem trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-06-2012, 01:01 PM