Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest
    Tình hình là BDM của em không nhận playbook, em up len bản 2.0 beta mới nhất của Rim dùng rất ngon vì chưa cài android nên không phát sinh lỗi gì nhiều. Nhưng BDM lại không nhận. Nghĩ là do 2.0 beta lỗi không nhận, em lại downgrade ngược lại 1.0.8 cũng không nhận luôn, mặc dù tất cả các loại kết nối vẫn ngon lành từ wifi, brigde, bluetooth...

Có một nghi ngờ là em có chạy trong cmd một đoạn file của bác... (xin lỗi em ko nhơ nick) hướng dẫn cài phần mềm bằng cmd. Chỉ riêng em playbook bị BDM từ chối, các đt khác của em như 9900, 9000, 8900 vẫn nhận bình thường, mong các bác giúp đỡ

em xin bổ xung thêm là em dùng BDM mới nhất. BDM vẫn nhận playbook, nhưng không thể sysn media, file... lúc tíc vào để sysn thì nó hiện " a problem occurred while attempting to connect to your Blackberry@divice". Quan trọng là mở My Computer lên nó không hiện ổ của playbook để copy dữ liệu thẳng vào đó.

Bạn thử những cách sau:

1. Chọn Forget Device trong BDM

nếu BDM vẫn không nhận PB thì

2. Dùng 1 chương trình Uninstaller, chẳng hạn Revo Uninstaller Pro, gỡ sạch BDM, rồi cài đặt BDM lại.

của mình sao BDM không nhận Playbook nhỉ :-/ , trong khi cài apps bằng vnPButils vẫn OK, gắn PB vào cổng USB thì BDM chỉ nhận mã PIN và nó hiện ra cái pop up này :

Đã thử gỡ sạch và re-install BDM (bản mới nhất), tắt wifi trên PB, tắt firewall/antivirus, restart notebook/ PB tè lè... :-o mà vẫn không được, mình đang xài bản 1.0.8

Cái này là do Win ở PC or LAP có vấn đề (Mình mới bị) ... Cài lại Win XP SP3 or Win 7 ... Sau đó kết nối PB = cáp rồi Setup Driver khỏi cần cài BDM... Khi nó nhận Driver sẽ có 1 cái ổ F ... Sau đó cài BDM nhận máy BT :-bd

Em biết rồi, vì bản OS 2.0 Beta chỉ dành cho Dev thôi, nên khi bác chuyển sang chế độ Development Mode, thì BDM mới thấy đc PB. Em cũng đã bị trường hợp này rồi

mình cũng bị trường hợp trên, đã thử bấm upadte sau đó mất sạch máy đưa về trạng thái lúc đầu, cấm cáp típ thì nó cũng thông báo vậy, đã thử nhìu cách trên forum, cách nào cũng hok dc =(( =(( =((

nếu ko nhận các bạn tốt nhất chạy phần mềm BlackBerry Devices Manager. (không phải BlackBerry Desktop Manager
    Bình thường thì cắm cáp là BlackBerry Desktop Manager sẽ tự chạy Devices Manager nhưng bị gì đấy nó không chạy nên không nhận thôi.

[ Posted by Mobile Device ]

nền cài Blackberry Device manager để nhận Playbook ứng dụng này có sẫn trong playbook khi cắm vào máy sẽ xuất hiện file cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi BurningIce
    của mình sao BDM không nhận Playbook nhỉ :-/ , trong khi cài apps bằng vnPButils vẫn OK, gắn PB vào cổng USB thì BDM chỉ nhận mã PIN và nó hiện ra cái pop up này :

Đã thử gỡ sạch và re-install BDM (bản mới nhất), tắt wifi trên PB, tắt firewall/antivirus, restart notebook/ PB tè lè... :-o mà vẫn không được, mình đang xài bản 1.0.8
    Các bác có sửa được lỗi này chưa, chỉ giúp với. Mình bị y hệt như vầy, security wipe, cài lại OS mà vẫn không sao nhận được.

sửa được rồi các bác. Gỡ luôn cả Device Manager thì mới được

Các Chủ đề tương tự

1. các bác giúp em với ạ. em có mang BlackBerry pp sang nhật bản. nhưng em nó khônh nhận sima.cạc.
    Bởi thegioi916 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-10-2015, 04:31 PM
  2. iSequenceNloop - Phần mềm ghi âm multi-track và giúp bạn DJ, Mixer nhạc trên PlayBook
    Bởi damkd_sb trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-08-2013, 03:28 PM
  3. Trả lời: 158
    Bài viết cuối: 26-07-2013, 02:47 PM
  4. Check For Update - Ứng dụng giúp tự động cập nhật hệ điều hành cho PlayBook
    Bởi ttseo6215 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-12-2012, 12:19 AM
  5. Bác bác giúp camera playbook giúp em với !!!!!
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-2012, 10:46 PM