Kết quả 1 đến 7 của 7
    Như chúng ta đã biết, Playbook có thể xài được 1 số phần mềm, games được convert từ phiên bản dành cho Android sang, thế nhưng vấn đề tương thích với Playbook lại là một rào cản khá lớn, đến nay vẫn chưa biết rõ nguyên nhân tại sao "có phần mềm chạy được trên Playbook, có cái thì không" :|

Theo ý kiến chủ quan của mình thì Android là hệ điều hành bị phân mảnh quá nhiều, nôm na là: Cùng 1 hệ điều hành Android nhưng có quá nhiều thiết bị khác nhau => cấu hình của các thiết bị cũng thay đổi (VD: CPU, GPU, RAM, độ phân giải màn hình ...), trong khi độ phân giải màn hình của PLaybook là 1024x600, cấu hình thì xài CPU TI Omap 4430, GPU là PowerVR SGX-540 !

Điều mình nghĩ đến khi phần mềm Android ko chạy được trên Playbook là do ko có sự tương thích về mặt cấu hình, và hôm nay mình đang làm là: Tìm game dành cho GPU PowerVR => convert sang file bar => chơi thử !

Nếu thành công thì sẽ biết chọn game Android cho Playbook để đỡ rơi vào tình trạng mừng hụt )

P/S: Kho game dành cho GPU PowerVR có khá nhiều game đỉnh, nếu suy nghĩ của mình đúng thì ngon quá )

Môi trường thực thi android trên playbook hình như mới chỉ đang là 2.2

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Hình như tỷ lệ convert thành công của phần mềm/game Việt cao hơn hẳn so với của nước ngoài ?

Hi vọng bạn thành công, mình cũng định vài lần định lọ mọ thử mà thời gian không nhiều nên toàn "ăn sẵn"

cŨNG nhiều lần định thử .. bạn muốn share thì pm mình cùng thử cho vui ....... ;

Guest
    Chưa có PB để thử. Hóng các cao nhân thôi. Đang góp lúa mua một em 16GB về

Guest
    Sr các bạn, mấy hôm vừa rồi mình bận quá nên chưa review lại được, mình tóm tắt kết quả lại như sau

- Các apps & games dành cho GPU PowerVR chạy trên Android sau khi convert sang file .bar thì mở được trên Playbook, nhưng có vẻ như Android Player trên Playbook cũ quá (2.2 hay 2.3 thì phải) nên độ tương thích vẫn kém, Mình mới thử cài 1 game là Battle Field2: Bad Company, mình cập nhật data xong hết nhưng ... ko chơi được @@

- Sẽ test thêm các game khác

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-10-2015, 01:44 PM
  2. [Thảo luận] BlackBerry Venice có thể dễ dàng bị hack như các điện thoại Android khác không?
    Bởi nhiduong trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-09-2015, 05:24 PM
  3. [Thảo luận] BlackBerry - Người dùng được và mất gì với Android?
    Bởi tmchung91 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 09:50 PM
  4. Thảo luận - Có phải đây là BB10 cho PlayBook?
    Bởi boyniit88 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-04-2014, 06:00 PM
  5. [Thảo luận] Vấn đề thư mục data cho ứng dụng android trên BB10
    Bởi toyotahv102 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-08-2013, 09:11 PM