Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Sạc cho playbook?

Mình mới mua lại một con Playbook nhưng ko có sạc zin theo máy nên mình dùng tạm sạc cho blackberry (sạc này là sạc linh kiện thay thế) như hình
    http://dienthoaidoc.vn/upload/phone/sty ... 770764.jpg
    Sạc này chỉ cho ra dòng 5v 0.5mA mình thường thấy thì sạc cho PLB phải trên 1mA. Nhưng mình dùng sạc này thì sạc cho máy từ 9%-100% thì chỉ tốn chưa đến 3h là pin đầy, và sạc khi mới sạc thì sạc rất nóng và ít dần khi pin gần đầy.Máy mình số lần sạc chỉ mới gần 100 lần. Nếu sạc như vậy có ổn không?và thời gian sạc 3h là đầy thì có phải sạc đã đủ điện áp?
    Và cho mình hỏi thêm vấn đề này: khi tham gia diễn đàn thì có ý kiến cho rằng khi sạc thì nên tắt máy và có 1 số thì cho rằng sạc khi tắt máy sẽ làm cho playbook bị lỗi. Vậy ý kiến nào đúng.

Quá trình sạc cho playbook bằng sạc BB 5v 0.5mA như vậy có đủ điện áp chưa?
    8%

9%

97%

100%

full

Tất cả hết trong khoảng 3h30'

Nhanh nhỉ, ngang sạc zin 2A đấy, mình thì ko biết là có vấn đề gì ko nhưng pin là 1 điểm trừ của pb nên bạn cẩn thận

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi graywolf83
    Nhanh nhỉ, ngang sạc zin 2A đấy, mình thì ko biết là có vấn đề gì ko nhưng pin là 1 điểm trừ của pb nên bạn cẩn thận

Mình biết là pin là điểm yếu của PB nên mình hỏi vấn đề này, mình ở tỉnh lẽ nên mua sạc chuẩn cho PB hơi khó, Cho mình hỏi khi sạc bằng sạc chuẩn thì công suất tối đa bao nhiêu W? sạc này công suất tối đa mới được 5.31w thôi.

Guest
    con sạc zin của mình giống y hệt như trên nhưng Output nó 1.5 lận <br /><br />--- Added at 23/02/2013, 13:15 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi graywolf83

lấy đâu ra 2A =)) , nhìn chỗ cổng sạc trên máy playbook chỉ chấp nhận dòng điện vào tối đa là 1.6A
    con sạc zin là 1.5A là đúng rồi

Trích dẫn Gửi bởi dungdn19
    lấy đâu ra 2A =)) , nhìn chỗ cổng sạc trên máy playbook chỉ chấp nhận dòng điện vào tối đa là 1.6A
    con sạc zin là 1.5A là đúng rồi
    Vậy sao củ sạc đi kèm máy lại có dòng ra là 1.8A ?

Bạn Radeonmaya xạc hàng ngoài cần thận trọng vụ điện áp không phù hợp. Kinh nghiệm của mình dùng sạc zin lun nhưng lỏng chốt cắm thường điện áp ko ổn thế là sau vài lần cảm ưng Pb (khi không cắm sạc) hiện lúc loạn lúc không, mà thay màn hình thì chát lăm .
    Ps: Máy pb có chức năng chụp màn hình rất hay với nút +/- sao bạn phải chụp bằng điện thoại bất tiện hi .

* Hôm trước máy bị hư cái sạc zin (gãy chuôi) ,lục và sạc cho pb các sạc khác, mình tình cờ phát hiện ra lỗi loạn cảm ứng của máy rất quan trọng:
    "Khi sạc cho pb dù với cục bằng bất cứ loại nào nếu máy khi sạc ko lên được biểu tượng "tia sét" trên pin khi sạc mà thay bằng hình "chuôi cắm" biểu tượng đầy pin dù thực sự chưa đầy, dùng app Battery Watch sạc kiểm tra ko đủ điện áp, bạn tuyệt đối không nên gắn ép sạc tiếp vì máy sẽ xuất hiện lỗi loạn cảm ứng!"

*Nhưng lưu ý khi bị lỗi bạn nên thử xả sạc với sac chuẩn nhiều lần thử trước khi thay cảm ứng vì máy mình hiện đang có dấu hiệu hồi phục tốt hẳn,dù cách 1 tuần tình trạng máy mình đem đến chỗ mấy anh điện tử mà chỉ nhận được lời khuyên thay phần cứng cảm ứng .

máy bác số lần sạc ngang máy em, lúc 100 lần sạc nó được 87% hic hic chai dữ quá

Trích dẫn Gửi bởi anbu149
    máy bác số lần sạc ngang máy em, lúc 100 lần sạc nó được 87% hic hic chai dữ quá
    Lúc nào Battery Health xuống dưới 80% thì bắt đầu hay phải xạc! :-bd

Trích dẫn Gửi bởi toanlsvn
    Vậy sao củ sạc đi kèm máy lại có dòng ra là 1.8A ?
    Sạc PB có loại 1.6, 1.8 và 2.0 (sạc qua 3 cái chấu nhỏ ý). Sạc theo máy là loại 1.8A <br /><br />--- Added at 03/03/2013, 23:55 ---<br /><br />

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [VIDEO] so sánh HTML5 và multitask giữa BlackBerry PlayBook 4G vs PlayBook Wi-Fi
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 08:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM