Kết quả 1 đến 10 của 10
    ‎(cần sự giúp đỡ, có bác nào chuyên về playbook vào giúp e trả lời mấy câu hỏi với ạ)
    1 tại sao cái máy của em cắm vào máy tính cũng sạc dc qua máy tính
    câu hỏi thứ 2 là vào lúc 23h bin của e là 36% em sạc đến 5h sáng mới lên đầy 100% vậy máy em có bình thường không ạ, trong khi đó cắm vào máy tính thì % lên ngon ơ
    không hiểu do sạc hay do máy
    em có cài phần mềm batery guru thì cái batery health lúc em chưa wipe là 87% giờ nó lại là 80% nsau khi wipe hết
    hiện tại e đang dùng bản rom 1314 từ hôm em up lên bản rom này 2 hôm sau mới xuất hiện tình trạng 1 lần
    vậy có bác nào ở hà nội có thể cho em mượn cục sạc tốt em thử 1 ngày với dc không ạ, hôm nay em có qua cửa hàng thì en cũng không dám thắc mắc nhiều, e lập top này nhờ các bác có kinh nghiệm giải đáp giúp em, và bác nào có nhã ý cho e mượn cục sạc, thứ 6 e rảnh
    e chân thành cảm ơn (lần đầu chơi pb mong các bác chỉ giáo)

Re: playbook sạc quá lâu (rom 1314)

PB thì chắc chẳng mấy ai xạc qua PC vì quá lâu!

Bác mượn xạc zin của mọi người trên Diễn đàn (trừ khi có ai đó quen biết bác) là không khả thì.

Bác có thể nói là đang ở đâu, rồi xem ai (mem uy tín) có xạc zin rồi bác đưa PB qua nhờ người ta xạc hộ; và nhờ xem mấy giờ thì đầy là hợp lý nhất!

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72

Bác mượn xạc zin của mọi người trên Diễn đàn (trừ khi có ai đó quen biết bác) là không khả thì.

Bác có thể nói là đang ở đâu, rồi xem ai (mem uy tín) có xạc zin rồi bác đưa PB qua nhờ người ta xạc hộ; và nhờ xem mấy giờ thì đầy là hợp lý nhất!
    vâng, em cũng biết là khó,em ở hà nội ạ, ở gần đại học bách khoa hà nội ạ

cắm máy tính sạc ko đủ nguồn đâu bạn ạ! nên nó sạc lâu là phải

Mình cũng đang dùng bản 1314 nhưng mình sạc độ 3h từ 10% -100%. Bạn thử dùng cạn về 0 rồi sạc xem sao

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 12/01/2013, 23:31 ---<br /><br />Mình cũng đang dùng bản 1314 nhưng mình sạc độ 3h từ 10% -100%. Bạn thử dùng cạn về 0 rồi sạc xem sao

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72

Sạc qua sạc của máy ấy .. Tránh tình trạng sạc chung với máy tính hay điện thoại ... Pin sẽ bị hư ngay thôi bạn à ! Đừng tiếc 300k mà hỏng pin thay cả triệu đấy

Mình mới dùng playbook nhưng cũng tìm hiểu và nghiên cứu khá kĩ roài. Máy mày dùng battery guru báo health là 90%. sạc khoảng 3h30 là đầy. để thêm 5-15p nữa thì mình rút. Dùng kiệt đến 0% mới cắm. Sạc zin, máy used ( mua về check là 6 lần sạc ). Máy rất tốt, ko lỗi lầm gì. Bạn muốn thử sạc thì contact với mình. Mình dưới Hà Đông cơ. 0904590638

thank bạn đã giúp đỡ mình, để mình thử theo cách của bạn xem sao, tối wa mình vừa wipe máy và cập nhật Os mới nhất 2.1314. pin còn 60% sạc từ tối wa giờ vẫn ko lên % nào, turn off sạc vẫn vậy, hard reset vẫn ko khả thi.dù sao cũng cảm ơn các bác đã quan tâm, mình sẽ cập nhật tình hình liên tục để các bạn khác có lỗi Pin giống mình sẽ dễ dàng biết tình trạng pin hỏng do phần cứng hay OS.

Trích dẫn Gửi bởi Dragon19xx
    Mình cũng đang dùng bản 1314 nhưng mình sạc độ 3h từ 10% -100%. Bạn thử dùng cạn về 0 rồi sạc xem sao

--- Added at 12/01/2013, 23:31 ---

khuyên dùng về 0% là nguy hiểm này ) Có khi đi luôn cả em Pin ý chứ ) Dùng về khoảng từ 10-20% rồi sạc lại

Hixx. Em PB của em khi cắm sạc + kiểm tra battery guru thì thấy được khoảng 1 tẹo thì power nhảy về 0.
    Các bác cho em hỏi bệnh đấy khắc phục thế nào ạ em cắm sạc mấy tiếng mà chẳng thấy lên % nào

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  4. [Upgrade] PlayBook OS 2.1.0.1314 đã sẵn sàng cho bạn download
    Bởi datxanhmienbac2008 trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 10:14 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM