Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Tình hình là cái playbook của e rất khó nhập liệu khi đang sạc, ví dụ như nhập mật khẩu để mở máy hoặc dùng docs to go. Khi đang sạc mà nhập mật khẩu thì gõ vài lần mới được. Còn khi e dùng docs to go thì nhấn 1 ky tự thì ra 2,3 ký tự. Nói chung là cú loạn hết cả lên. Còn nếu ko sạc nữa thì lại dùng như bình thường. Các bác bắt bệnh e nó giúp e với và cho e hỏi luôn là có thể khác phục đuợc ko ạ

các cao thủ vào bắt bệnh giúp e với. Cảm ơn các bác nhiều

Vấn đề này thấy có một số người gặp rồi thì phải, nó liên quan đến vấn đề từ tính, nhiễm từ gì đó (mình đoán thế), có thể là do cục sạc của bạn. Bạn không làm việc khi đang sạc hoặc thay cục sạc khác xem sao

Guest
    Hôm trước chuẩn bị mua PB, có đọc 1 bài ở đâu nói là lúc sạc KHÔNG NÊN dùng, vì xung tần gì đó, không rành kỹ thuật gọi là cái gì tần đó, sẽ loạn cảm ứng, hại nguồn, nên hiện tai lúc sạc là KHÔNG DÙNG đến nếu không cần gấp lắm

Ngoài cach ko dùng trong lúc sạc ra thif ko có cách nào khác phải ko các bác. Có phải là máy nào cũng bị như vậy ko ạ

máy của mình không bị tình trạng loạn xạ cảm ứng hoặc tính năng cảm ứng không chuẩn xác khi đang sạc (hiện dùng OS 2.1)

Trên mạng có khuyên dùng gắn thêm "feritte filter" khử nhiễm từ, khử nhiễu điện trường cho dây sạc. Bạn search Google sẽ có hình. Và tốt hơn khi dùng PB đang sạc, chân / người không nên tiếp xúc trực tiếp nền đất/sàn nhà.

Cả người bán và kỹ thuật đều khuyến nghị không nên dùng PB khi đang sạc.

Của mình cắm sạc vẫn dùng bình thường
    nhưng thấy nhiều bài viết là đang sạc không lên dùng thì mình cố gắng hạn chế thôi.

Cách khắc phục đơn giản nhất là để PB xa nguồn sạc ra,được cái dây sạc PB tuơng đối dài! :-bd

Guest
    Thật ra đúng la không nên dùng khi đang sạc, hại cả pin vì máy nóng lắm, kể cả bb. 1 lần mình vừa sạc bb vừa lướt web thấy cái biểu tượng pin những lúc thao tác nhanh quá lai hiện lên biểu tượng sạc đầy. Thấy ko ổn thế là thôi luôn, chả biết có bác nào cũng bị thế ko

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Bạn dùng cái sạc nào ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. làm sao để tắt màn hình playbook khi dùng HDMI?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-08-2013, 12:18 AM
  2. [vui] Cảnh sát hàn quốc dùng playbook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2012, 03:17 PM
  3. dùng đthoại phát wifi cho playbook dùng??
    Bởi utyuhnkk trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-07-2012, 10:06 PM
  4. Có dùng sạc của điện thoại cho playbook đc ko?
    Bởi ncsmot801 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-06-2012, 12:23 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM