Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Chào các bác cao nhân

Em vừa mới tậu đc con PB 32GB , hàng xách tay ở nước ngoài về. Nghiện em nó từ lâu nhưng giờ mới được trải nghiệm.
    Vấn đề là mới xài đc 2 ngày thì PB của e đã có dấu hiệu bệnh lý, em đã đọc nhiều topic ở diễn đàn thấy có trường hợp giống của em, nhưng đã sửa đc, tuy nhiên k thấy có bài hướng dẫn cụ thể , thành ra e lập topic kính mong các cao nhân vào chỉ dạy, đồng thời xem như là "bí kíp" cho những người đi sau có cái để mà làm, đỡ hỏi nhiều :

Bệnh e nó như thế này :

1.Pb ko dùng đc cảm ứng nữa, bật máy lên nhưng k đánh đc pass cũng như ko hất đc bàn phím lên luôn. Đã hard reset chục lần vẫn thế.
    2. Os đang dùng là bản official 2.0.1.358

Em qua dauden thì có đọc đc bài của 1 mem ( hình như cũng có post bài ở diễn đàn mình ) có lỗi như thế, sau đc bác @vnbb chỉ dạy là load lại 5 file bar thì sửa đc. Tuy nhiên bản rom của bạn í là Os 2.1 ( Thế nên giờ em ko biết xử lý ntn? Load 5file hay như nào ? Em hay dùng DDPB để cài file bar, nhưng nãy bật lên thì máy tính vẫn nhận usb PB nhưng ĐDPB thì lại k nhận đc ( nên k load đc. Giờ e đang thử cài vnpbutils xem ntn ạ !

Giờ cao nhân vào giúp em với ạ , em xin đội ơn các bác rất nhiều <br /><br />--- Added at 28/06/2012, 00:43 ---<br /><br />Hix, vào load 5 file như lời kể của mem kia thì ko đc vì phải bật development mode on. Mà giờ e có qua đc cửa đấy đâu mà vào chỉnh (

Làm như nào giờ nhỉ ? Up lại os cũ hay up lên os mới? Dữ liệu thì đag backup bằng BDM nhưng bị lỗi. Tiếc gì ko tiếc, chỉ tiếc mấy video ẩn. (, hì hục down mấy gb ẩn file giờ mất trắng ah huhu

Khi màn hình chỉ có box nhập password mà không có bàn phím, thông thường thì bạn chọn vào ô password thì bàn phím sẽ tự xuất hiện, nếu không thì vuốt từ góc trái bên dưới lên.

Nhưng nếu 2 cách trên vẫn không được thì bạn cứ thử nhấn OK để nó báo "Sai mật khẩu" rồi sẽ tự động hiện bàn phím lên để bạn nhập lại

Đừng nói là nút ok cũng ko bấm được nha bạn, bạn đã reset bằng cách nhấn đồng thời 3 nút: 2 nút volume và nút nguồn đến khi đèn led nháy đỏ

[ Posted by Mobile Device ]

Tối qua lọ mọ suốt đêm cuối cùng cũng tạm ổn rồi ạ. Nhưng cái tạm ổn này là do PB của e nó tự khỏi chứ hình như thuốc của em k xi nhê j với nó.

Cảm ơn bác @vnbb nhưng đúng như bác @viethungyp nói, đến nút ok e còn k bấm đc nữa. Nói chung là chết đơ luôn. Nhìn ức chế lắm. Nhưng được lúc sau em cứ ấn tay vào cái ô nhập pass kì vọng, ai ngờ nó lại hiện bàn phím, nhưng nó là tự gõ :|. Đại loại là cảm ứng loạn đc 1 lúc ( em k ngồi gần thiết bị nào mà ảnh hướng từ tính đâu nhé), thì em hard reset, để 10 phút sau turn on lại thì đánh đc 4 kí tự đầu tiên, đến chữ A thì lại tịt. Em lại hard lần nữa, và lần này đc. Tranh thủ cơ hội trời cho, em vào back up hết media, apps rùi tiến hành cài 04 file .bar kia ( vì file thứ 5 là androi shell j j đó bác vnbb bảo os 2.0 của e k xài đc ) ) , đến giờ phút này thì vẫn chưa có dấu hiệu j !

Cho em hỏi, em làm thế là đúng hay sai ? Or cách nào xử lý triệt để ko ạ ?

P/s : Cái cảm ứng PB của e hay bị loạn lúc sạc or kết nối cable với Computer. Xin chỉ giáo em có những cách nào khắc phục ạ ? E thấy cái vấn đề này tương đối phổ biến nhưng anh em có vẻ ít đưa ra thành 1 kinh nghiệm sử dụng quá

Trích dẫn Gửi bởi thanhpr_87
    Cái cảm ứng PB của e hay bị loạn lúc sạc or kết nối cable với Computer
    Lỗi này hình như có một số người cũng bị, mình không rành về phần cứng nên không rõ lắm

Cái cảm ứng PB của e hay bị loạn lúc sạc or kết nối cable với Computer
    Đa số PB nào cũng bị hiện tượng này mà.

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Đa số PB nào cũng bị hiện tượng này mà.
    Con của em không bị bác ah, vậy là em nó thuộc "thiểu số" rồi

Các bác cho e hỏi là giờ máy em lại bị lỗi rồi. e muốn wipe máy để up rom 2.1 xem ntn. Nhưng k vào chọn developement mode on hay chọn sercurity để wipe trừ trên máy được. Giờ em wipe bằng cách nào nữa ko ạ ?

Bệnh loạn này xuất hiện ở trường hợp:
    Gần nguồn điện trường xoáy. Nhất là dây sạc của các thiết bị ko cảm ứng.
    Gần dây cable USB nhất là lúc đang đồng bộ lên xuống, nguồn pc mạnh và ko có nối mass., nguồn điện chập chờn, gần nguồn cao thế nhất là đường dây 500Kv (hôm ra Kha Vạn Cân em muốn cười vỡ bụng vì hắn loạn)

Cách khắc phục, cách ly ngay và luôn em PB (vác ra giữa sân reset )), nối mass cho pc, ko để dây điện, dây tín hiệu trên, dưới PB.

[ Posted by Mobile Device ]

PB của e die bà rồi. Nốt sáng nay hồi sức k được nữa chắc mang ra dauden Xã đàn quá (. Tiền đang móm mà PB cứ bệnh tật thế này, đến chán.
    Haizzzzz

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Lỗi Playbook WIFI] Không hiển thị dữ liệu trên toàn bộ ứng dụng. [KHẨN CẤP]
    Bởi mrlong87 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-09-2016, 10:17 PM
  2. hỏi cách khắc phục lỗi sạc không lên của playbook
    Bởi vietphuong2356 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-01-2015, 10:45 AM
  3. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  4. Cách đặt mật khẩu cho mục Messages trên playbook?
    Bởi binhdoan09 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-01-2013, 09:30 AM
  5. Bạn có nghi ngờ về khả năng chơi Games trên PlayBook?
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 22-12-2011, 04:03 AM