Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Tình hình là mình ko dùng PB cũng khá lâu bởi vì con PB 64Gb của mình bị hỏng cảm ứng. Gần đây công việc học tập cần đọc tài liệu nên mang nó đi sửa để dùng. Cũng do công việc cần Remote Desktop nên lang thang trên mạng tìm app, convert TeamView.apk thì ko dùng được bởi vì Android Runtime trên PB đã quá cũ, có phần mềm Remote Desktop for PB (Navite, ko cần phải cài thêm bất kỳ phần mềm nào trên Laptop) dùng rất tốt nhưng chưa có hướng dẫn cụ thể nào trên BBVietnam, có config để Remote dc thì cũng chỉ Remote cùng chung 1 mạng (cùng chung 1 mạng ở nhà thì Remote làm gì!!!), khác mạng thì config toàn thấy thất bại...
    Không cam lòng chịu một phần mềm rất hay (hay hơn cả Teamview mà lại Native nữa) mà chỉ dùng để Shutdown Laptop ở nhà để ngăn ko cho thằng Cu nhà mình xem Youtube nhiều quá hại mắt. Mình đã loay hoay mãi và cũng đã thành công với Remote khác mạng nhau.
    File bar của app Remote Desktop cho PB anh em tải ở topic link dưới đây:
    • http://bbvietnam.com/threads/8739/
    Phần mềm này còn bán với giá 5$ cho BB10 trên BBW nữa đó.

Sau đây mình xin hướng dẫn cụ thể: Mình dùng Modem TP-Link, modem khác làm tương tự
    1. Đầu tiên đương nhiên phải bật chế độ Remote trên Windows rồi
    2. Nếu PB và Laptop (Desktop) dùng chung 1 mạng thì đơn giản rồi, chỉ cần nhập cái IP Local mà Laptop (Dekstop) cần điều khiển vào Remote Desktop là đc ngay.
    3. Nếu dùng khác mạng nhau thì:
    - Đăng nhập vào trang config của modem mà Laptop (Desktop) cần điều khiển đang nối mạng (modem nhà mình thì đương nhiên mình login dc)
    - Chọn Tab Status, chú ý mục PVC và IP của WAN (tức IP Public)

Chọn sang Tab Advanced Setup, chọn tiếp Tab NAT, chọn Virtual Server

Tìm IP Local của Laptop (Destop)

Quay lại trang config Modem. Nhập vào phần Virtual Server sau đó Save lại như hình sau

- Mở phần mềm Remote Desktop lên nhập các thông số như hình dưới sau đó Save lại (quan trọng là IP Public), nếu PB và Laptop dùng chung 1 mạng thì chỉ cần IP Local là dc.

Tóm lại cần lưu ý:
    • IP Local cần NAT
    • IP Public trong WAN (thay đổi mỗi khi restart lại modem), có thể dùng phần mềm bên android là My IP để check IP Public ngay trên BB10 khi BB10 đang dùng chung mạng với Laptop và Desktop.
    • Port 3389
    • Laptop (Desktop) cần đặt username và password
    Giải thích nôm na dễ hiểu như ví dụ sau:
    - Để đến nhà nhau trong 1 tòa chung cư thì đơn giản chỉ cần nói số phòng, giống như chỉ cần biết IP Local.
    - Nhưng ở quê định lên chơi mà chỉ nói số phòng không thì sao tìm đc?. Phải nói phố nào, đường nào, số nhà của toà chung cư đó, IP Public cũng giống như địa chỉ của tòa chung cư đó, sau đó đến số phòng cũng như IP Local.
    Cho nên khác mạng nhau phải dùng IP Public và NAT cái IP Local thì mới nhận ra nhau đc
    Giờ thì điều khiển để chạy phần mềm trên Laptop ở nhà để chép bài thi thôi X_X!!!

Update...
    Nếu các bạn không muốn mất công check IP Public mỗi khi restart lại modem hay bị cúp điện chẳng hạn thì có thể vào trang https://www.noip.com để đăng ký free 1 Host (free tối đa dc 3 Host). Sự thay đổi IP Public sẽ tự động update và trỏ đến Host đó. Nói nôm na toán học thì nó là 1 ánh xạ Many -> One.
    Mình sẽ hướng dẫn theo các hình sau:

Tiếp tục...

Tiếp tục...

Chạy phần mềm lên, nó sẽ có chế độ auto khi cùng win

Bật Remote Desktop trên PB, nhâp Host thay cho IP Public và Save lại

OK rồi, từ giờ trở đi ko cần quan tâm đến IP Public, modem có bị cúp điện hay không nữa nhé!

Hay quá, nhưng với các anh em dùng chung mạng hoặc không thể login vào modem thì cũng là cả vấn đề, làm sao NAT port ra được?. Mình hiện giờ vẫn dùng ứng dụng native SplashTop cho Q10 và PlayBook từ khi mới mua PB. Chỉ cần login gmail vào client trên PB và sever trên PC là nó có thể liên kết với nhau luôn, cho dù cùng LAN hay ra ngoài WAN. Có thể nói nó là Teamview 1 chiều cho PB cũng được . Bác dùng thử xem nhé.

http://bbvietnam.com/threads/splashtop-remote-desktop-hd.4348/

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Hay quá, nhưng với các anh em dùng chung mạng hoặc không thể login vào modem thì cũng là cả vấn đề, làm sao NAT port ra được?. Mình hiện giờ vẫn dùng ứng dụng native SplashTop cho Q10 và PlayBook từ khi mới mua PB. Chỉ cần login gmail vào client trên PB và sever trên PC là nó có thể liên kết với nhau luôn, cho dù cùng LAN hay ra ngoài WAN. Có thể nói nó là Teamview 1 chiều cho PB cũng được . Bác dùng thử xem nhé.

http://bbvietnam.com/threads/splashtop-remote-desktop-hd.4348/

- Dùng chung mạng thì lại đơn giản: Chỉ cần nhập IP Local của cái Laptop mình cần điều khiển là dc.
    - Cái modem ở nhà các bạn mà laptop hoặc dekstop đang dùng mạng thì đương nhiên các bạn login dc rồi
    - Remote Desktop hay ở chỗ: Nó là Native, đơn giản nhưng hiệu quả, ko cần cài thêm phần mềm trên laptop, ko cần tài khoản...

Lâu mới thấy anh mình phọt ra 1 bài .....^^

xuanquyenz133 có phải là Quyền 36 K233 không vậy? Tai đã tốt hơn chưa em? )

em đã từng mua và dùng thử Remote Desktop trên Z10 xong cảm giác nó không bằng khi dùng trên PlayBook, cuối cùng quay kại RDP của android vẫn thích nhất

Trích dẫn Gửi bởi Putin Le
    xuanquyenz133 có phải là Quyền 36 K233 không vậy? Tai đã tốt hơn chưa em? )
    Ai đấy?, phải chăng tìm dc thằng bạn học cùng khoá?

mình cũng đang cần phần mềm Remote
    bác nào xem có phần mềm hay thì giới thiệu mình cái
    Free thì càng tốt

Guest
    mình cũng đang cần phần mềm Remote
    bác nào xem có phần mềm hay thì giới thiệu mình cái
    Free thì càng tốt

Thanks bác thớt nhiều nhiều, mình mua cái phần mềm này cho BB10 đã lâu mà chẳng dùng được, xem help rồi lên các diễn đàn tìm mãi chẳng thấy có chỗ nào hướng dẫn. Giờ có bác hướng dẫn rồi vui quá đi, đỡ uổng 5 cái Mẽo kim của em )

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Remote Desktop for BlackBerry PlayBook - Truy cập máy tính từ xa bằng PlayBook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 23-10-2015, 11:32 PM
  2. Help Remote Desktop
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-08-2014, 10:54 AM
  3. 2X Client RDP - Phần mềm Remote Desktop cho Playbook
    Bởi moonda450 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 19-11-2012, 11:48 PM
  4. Splashtop Remote Desktop HD
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-11-2012, 12:07 AM
  5. Remote Clipboard - Copy/Paste giữa BlackBerry với Máy tính hay PlayBook
    Bởi hihimaster trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry