Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: map offline

chắc phải đợi treckbuddy thôi, chứ chưa có phần mềm nào xem offline trên playbook hết, mình cũng đang cần đây

Mình thấy trên app world có giá 9$ anh em nào có share cho diễn đàn đi.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    bạn phải nói rõ tên phần mềm là gì chứ

Guest
    Trên playbook thì mình vào phần search đánh từ "Viet Nam on-device gps map" là nó search ra.
    còn đây là link của nó nè: lang=enhttp://appworld.blackberry.com/webstore/content/74612/?lang=en

Trích dẫn Gửi bởi microchip
    Trên playbook thì mình vào phần search đánh từ "Viet Nam on-device gps map" là nó search ra.
    còn đây là link của nó nè: lang=enhttp://appworld.blackberry.com/webstore/content/74612/?lang=en
    Ôi mắc quá... chịu thôi, hiện tại có cách là dùng Gmap rồi bác dùng chức năng Pre-Cache Map Area của GMaps để load bản đồ về offline để dùng sau cũng đc
    không thì bác dùng trekbuddy đc ạ
    http://www.mediafire.com/?g2cl76tcyhkj6xy
    Sau đó cài vào và khởi chạy lần đầu , nó sẽ tự động tạo thư mục SDcard\trekbuddy
    Thoát ra các bác swipe từ trên xuống , chọn Exit ở góc trên bên phải .
    Sau đó down map ở đây : http://www.tinhte.vn/f100/lam-theo-y...rld-mf-606685/
    Tiếp theo các bác copy map vào playbook rồi dùng file manager copy vào SDcard\trekbuddy\maps
    ( Map của trekbudd là cả 1 folder lớn , bác nào dùng file manager ko biết copy hay move cả folder thì làm như sau : tap vào cái hình dấu V ở góc trên bên phải , sau đó tap vào dấu V bên phải thư mục , tap tiếp vào cut to clipboard ) - cái này mãi em mới biết .
    Khởi chạy trekbuddy lần 2 , swipe từ trên xuống , chọn LOAD ATLAS , link vào thư mục SDcard\trekbuddy\maps và chọn file cr.tar trong thư mục map . Đợi máy load xong , lại swipe rồi chọn LOAD MAP và chọn các file *.tar trong từng thư mục zoomxyz . Load xong lại swipe và chọn Run , các bác ra ngoài ban công , đợi quả bóng màu đỏ chuyển sang xanh lá cây là ok .
    Điểm mạnh : xem bản đồ OFFLINE , bản đồ của hầu hết các vùng ở VN đều đã có , các bác cũng có thể request bản đồ nếu ra nước ngoài . Bản đồ rất chính xác , không giới hạn , có cả bản đồ terrain , bản đồ satellite ... GPS bắt nhạy và chuẩn .

Điểm yếu : cũng là phải down bản đồ về , thứ 2 là phải zoom thủ công bằng cách load map zoom chứ ko dùng 2 ngón tay như gmap đc .
    Trích từ bác h1s0k4 trong tinh tế

Guest
    Gmaps bạn có link down không? mình search chỉ thấy gmap LT trên appworld thôi.

Guest
    bạn đọc ở đây nhé
    [Native App]Magellan Compass 2.1 + [Android App] Google Maps v6.0.2 + WorldWide Navigation Activated

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lovese7en25
    bạn đọc ở đây nhé
    [Native App]Magellan Compass 2.1 + [Android App] Google Maps v6.0.2 + WorldWide Navigation Activated
    Có cái đó thì hay rồi. Khổ nỗi máy mình dùng os 1 đâu phải os2 đâu mà dùng app android được.

[ Posted by Mobile Device ]

Mình không có visa card chứ có mình mua rồi, đang tính tạo 1 cái visa debit để mua đây.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách cài ROM offline cho BB10
    Bởi Alllexaenglisg12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 24-07-2017, 08:04 AM
  2. Anh em Z10 vào điểm danh và làm cú offline
    Bởi seoshisha trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-08-2014, 01:23 PM
  3. Bản đồ offline cho Z10 - 001
    Bởi thaoly343 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-07-2014, 09:04 PM
  4. [hỏi] lấy contact ra làm bản sao lưu offline
    Bởi too_vn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp