Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>

RepliGo Reader

By: Cerience Corporation
    UPDATED: May 16, 2013
    VERSION: 4.2.4
    More info: Google Play

Repligo

Reader
    chắc không còn xa lạ gì với anh em dùng BlackBerry, mặc dù chưa có bản chính thức cho PlayBook nhưng với OS 2.0, ta hoàn toàn có thể lấy bản cho Android lên PlayBook. Và kết quả thật tuyệt vời, nó chạy rất mượt và chất lượng thì khỏi phải nói, hơn hẳn cái Adobe Reader free đi kèm trên PlayBook.

Những tính năng của Repligo Reader thì rất nhiều (các bạn có thể tham khảo ở link bên trên tại Market) nhưng có 2 cái mà mình thực sự ấn tượng, đó là:
    • Chế độ Reading View: nó sẽ định dạng lại tài liệu ở dạng 1 column và dàn lại trang, giúp ta đọc file

PDF dễ dàng như một file .prc trên Kindle vậy.
    • Nhớ vị trí đọc gần nhất, quá tuyệt vời :-bd . Bạn đọc đến đâu đó rồi đóng lại, đến khi mở ra nó lại load đúng vị trí đó để bạn đọc tiếp.
    Ngoài ra, nó cũng cho phép Highlight (đánh dấu), viết Note (chú thích) vào những đoạn văn bản cần chú ý ... Nói tóm lại, bạn đã dùng Repligo Reader trên BlackBerry như thế nào thì bản Repligo Reader này còn làm được hơn thế =D>

Một vài hình ảnh:
    ___
    ___
    Muốn chuyển chế độ Reading View, chọn biểu tượng hình con mắt. Có thể chèn 1 ô text vào file PDF ...
    Thêm cái Video:
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/E0eDK95HAyY?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>

What&#039;s New:
    VERSION 4.2.1
    * Added Multi Window support for the Galaxy Note II. After installing this update, you must restart your device to activate this feature.
    * Bug fixes.
    VERSION 4.2.0
    * New support for directly accessing cloud-based PDF files stored in Box, Dropbox and Google Drive. Any changes made to files will be automatically uploaded to your cloud account.
    * Added support for docking the commenting tools on the left or right-hand side of the application (configurable in Settings).
    Tải file .bar từ link mediafire bên dưới và dùng

vnPButils load vào PlayBook để trải nghiệm nhé các bác

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Re: Repligo Reader v3.4.4 - Phần mềm đọc PDF tuyệt vời cho PlayBook OS 2

Sorry cho mình hỏi nhờ chút. Mình đã up lên OS 2.0 rồi tuy nhiên khi cài các ứng dụng Adroid vào thì không chạy được. Nhấp vào icon của ứng dụng thì chỉ thấy nháy lên 1 cái chứ không thấy chạy ứng dụng. Master nào giúp đỡ vụ này cái nhỉ ?

@nguyendung: bạn thử cài thằng này xem sao ==> GO Launcher EX v2.80 - Giúp quản lý ứng dụng Android trên PlayBook dễ dàng hơn
    Nếu không được thì Wipe máy đi rồi update lại OS nhé.

[ Posted by Mobile Device ]

- À Chủ xị ơi, muốn thankx, mà không thấy nút nào nhĩ.
    Thankx chủ xị nhé.

Trích dẫn Gửi bởi vuphh70
    - À Chủ xị ơi, muốn thankx, mà không thấy nút nào nhĩ.
    Thankx chủ xị nhé.
    Ngoài cùng bên phải, cạnh nút Trích dẫn (Quote) đó bạn, hình bàn tay

Guest

Trích dẫn Gửi bởi Admin
    Ngoài cùng bên phải, cạnh nút Trích dẫn (Quote) đó bạn, hình bàn tay
    - Cám ơn nhé Admin, nhưng có bài có, có bài không, thêm vào đó member lại có member lại không?
    p/s vì không biết nên hỏi cho ro luon Admin ơi,

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Những tính năng của Repligo Reader thì rất nhiều (các bạn có thể tham khảo ở link bên trên tại Market) nhưng có 2 cái mà mình thực sự ấn tượng, đó là:
    • Chế độ Reading View: nó sẽ định dạng lại tài liệu ở dạng 1 column và dàn lại trang, giúp ta đọc file PDF dễ dàng như một file .prc trên Kindle vậy.
    • Nhớ vị trí đọc gần nhất, quá tuyệt vời :-bd . Bạn đọc đến đâu đó rồi đóng lại, đến khi mở ra nó lại load đúng vị trí đó để bạn đọc tiếp.
    Em cũng đang dùng Kindle để đọc sách, đối với người đọc tài liệu thì 2 tính năng này là thiết yếu nhất, nhất là tính năng "Nhớ vị trí đọc gần nhất" Hãy thử tưởng tượng đọc cuốn sách hơn 1000 trang, đang đọc đến trang 678...mệt quá đi ngủ....rảnh rỗi muốn đọc lại....nghĩ đến việc vuốt vuốt hơn 600 lần trên Adobe reader mặc định của Playbook để được đọc tiếp...thì thôi...... đi ngủ tiếp vậy

Cảm ơn bác @vnbb với Repligo Reader

Trích dẫn Gửi bởi vuphh70
    - Cám ơn nhé Admin, nhưng có bài có, có bài không, thêm vào đó member lại có member lại không?
    p/s vì không biết nên hỏi cho ro luon Admin ơi,
    Bài của chính bạn thì sẽ không có nút "Cảm ơn", ai lại để tự mình cảm ơn chứ ;
    Không có chuyện "member lại có member lại không" đâu bạn.

P/S: không bàn việc này ở đây nữa nhé @vuphh70 vì không liên quan đến chủ đề này. Bạn có thể post ý kiến vào box Ý kiến - Đóng góp - Xây dựng

@ vnbb : mình đã cài ReliGo + GO Launcher EX v2.80 và khi chạy ReliGo thì nó hiện cho mình chọn GO Launcher EX v2.80, vào Launcher thì khi click vào ReliGo nó không hiện file mình đã copy vào gì cả..Trong khi mình dùng Adobe Reader thì lại đọc được ? Tại sao vậy?

Trích dẫn Gửi bởi wersd
    @ vnbb : mình đã cài ReliGo + GO Launcher EX v2.80 và khi chạy ReliGo thì nó hiện cho mình chọn GO Launcher EX v2.80, vào Launcher thì khi click vào ReliGo nó không hiện file mình đã copy vào gì cả..Trong khi mình dùng Adobe Reader thì lại đọc được ? Tại sao vậy?
    @wersd: bạn mở Repligo rồi chọn All files, sau đó di chuyển đến thư mục mà bạn copy tài liệu vào, chọn file nào cần xem để mở ra thôi.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin key RepliGo Reader
    Bởi asus18011991 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 15-01-2015, 02:38 PM
  2. GeeReader PRO [UPDATE v2.0.9] - RSS Google Reader client tuyệt vời trên Playbook
    Bởi daongocminhtuyet trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 28-07-2014, 12:06 PM
  3. PDF Reader [Update v2.3.3] - Phần mềm đọc tài liệu PDF rất tốt trên PlayBook (quên Adobe Reader đi)
    Bởi binhdoan09 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 09-06-2013, 12:03 PM
  4. Moon+ Reader Pro [Update v1.9.6] - Phần mềm đọc sách rất Pro cho PlayBook
    Bởi lyphuonglan997 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 10-05-2013, 07:31 PM
  5. Book Reader for EPUB and Kindle books [UPDATE v1.4.4] - Phần mềm đọc eBooks rất tốt cho PlayBook
    Bởi banhangcaocapgiatot trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 22-02-2013, 03:46 PM