Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    <div style="float: left; padding: 10px;"></div>

Dictor
    By WWFlySoft
    Version: 1.2.8
    Release: March 28, 2012
    File Size: 281 KB
    More info: https://appworld.blackberry.com/webstore/content/86707

Đây là một công cụ

từ điển hoàn toàn offline, dữ liệu lưu ngay trên PlayBook và bạn có thể tự thêm bất cứ từ điển nào mà bạn muốn. Hiện tại, phần mềm này hỗ trợ hai dạng từ điển: dạng Text (utf-8) và StarDict (sametypesequence = "m" hoặc "h"), và bạn hoàn toàn có thể tự tạo từ điển riêng cho mình.

Các tính năng chính:
    • Công cụ tra cứu từ điển Offline, không có truy cập Internet và bạn có thể truy cập nó bất cứ lúc nào trên PB.
    • Đồng thời truy vấn trên nhiều từ điển và nhận được nhiều kết quả của bạn đồng thời trên màn hình.
    • Từ điển dạng văn bản (TXT) được hỗ trợ để bạn có thể tạo từ điển của riêng bạn bất cứ lúc nào.
    • Khi nhập từ để tra, danh sách từ được liệt kê ngay lập tức và bạn có thể chọn bất kỳ từ nào để truy vấn.
    • Đối với mỗi từ điển trong các kết quả truy vấn, bạn có thể di chuyển chọn về phía trước hay phía sau để có được lời giải thích của từ trước hoặc từu sau của từ đang tra.
    • Định dạng StarDict được hỗ trợ và bạn có thể tìm thấy rất nhiều các bộ từ điển thông qua Internet.
    • Bạn có thể kích hoạt hoặc vô hiệu hóa các truy vấn trong các từ điển cụ thể một cách dễ dàng.

Cách cài đặt:
    • Cài đặt ứng dụng Dictor vào PlayBook của bạn (cài file bar bên dưới bằng

vnPButils hay DDPB)
    • Tạo thư mục misc/Dictor hoặc chỉ cần mở ứng dụng Dictor và bấm vào nút "+" để phần mềm tự động tạo ra thư mục này.
    • Sao chép từ điển của bạn dạng văn bản (*.txt) hoặc StarDict (* ifo, *. idx và *. dict) vào thư mục misc/Dictor. Lưu ý: nếu bạn nhận được tập tin stardict với định dạng *dict.dz, xin vui lòng giải nén bằng 7zip để được tập tin dạng *.dict
    • Mở Dictor trên PB và bấm vào nút "+" để chọn tập tin *.txt hoặc *.ifo để import từ điển
    • Swipe từ trên xuống để bắt đầu tra từ điển.
    • Từ điển định dạng văn bản (*.txt), cần sử dụng bảng mã utf-8 và mỗi dòng là một từ. Các wordname và giải thích cách nhau bởi &#039;\t&#039; (ascii: 09 00).

Trích dẫn Gửi bởi MrCent
    Bản này ngon, chạy Native, ko phải sợ bị lỗi Android apps, dùng ổn phết

Dữ liệu Stardict nên dùng chung với BBDict bên BB, mấy bác vào đây down dữ liệu này, tớ convert hết sang UTF-8 rồi nên font phiếc ngon, ko bị cọc cạch
    Nhớ chuyển tất dữ liệu ra folder Dictor, đừng tách riêng folder nhóe

[OS 4.6+] TỔNG HỢP các loại từ điển của BBDICT (UTF8)
    Thêm từ điển ở đây nữa: SolarDict - Từ điển sử dụng ngay data của BBDict [Data trên thẻ nhớ]

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Guest
    Tested, phần mềm Từ điển hay, hỗ trợ từ điển StarDict thì thật tuyệt rồi :-bd

anh vnbb ơi... có bộ từ điển tin học không anh, hoặc anh văn chuyên ngành tin học ấy, cho em xin với ạ :-$

Có hỗ trợ gõ tiếng việt ko anh? PB đang nạp pin nên chưa test dc!

Trích dẫn Gửi bởi quoc_nhai
    Có hỗ trợ gõ tiếng việt ko anh? PB đang nạp pin nên chưa test dc!
    0 hỗ trợ gõ tiếng việt bạn à...playbook làm gì có bộ gõ tiếng việt đâu

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tested, phần mềm Từ điển hay, hỗ trợ từ điển StarDict thì thật tuyệt rồi :-bd
    Test =)) Stardict thì kho data khá nhiều. Chỉ cần vào trang chủ download là được anh nhỉ. Hỗ trợ nhiều ngôn ngữ, thích!

Guest
    vậy anh nào cho em xin đường dẫn đến trang data dữ liệu StarDict với... em đang cần thêm ít từ điển nữa

Guest
    Hỗ trợ Stardict thì quá đã, thanks mạnh

Sao mình add tự điển vào không được? Đã down rất nhiều tự điển stardict về nhưng không có cái nào add vào được. Ai có tự điển nào chạy được cho mình xin với.

Trích dẫn Gửi bởi meit
    Sao mình add tự điển vào không được? Đã down rất nhiều tự điển stardict về nhưng không có cái nào add vào được. Ai có tự điển nào chạy được cho mình xin với.
    @meit: có 4 cái từ điển ở post #1 rồi đấy bạn :-o

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Kêu gọi xây dựng data từ điển cho Stardict
    Bởi trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-03-2015, 03:57 PM
  2. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  3. Tổng hợp trọn bộ từ điển 12 ngôn ngữ Dict cho [Native] Dictor
    Bởi suminssj trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 31-05-2013, 10:29 PM
  4. Box for PlayBook - Lưu trữ 50GB free trên Cloud cho những ai sở hữu Playbook
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 19-01-2013, 11:05 AM
  5. BlackBerry News App for PlayBook [UPDATE v1.2] - Đọc tin RSS trên PlayBook của RIM
    Bởi muasam7 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-06-2012, 07:18 PM