Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Những người đang sử dụng BlackBerry

PlayBook có thể trả tiền cho các ứng dụng nhiều hơn so với người dùng Android và iOS. Trên thực tế, các trò chơi chất lượng cao thường được bán với giá 6,99$ và nhiều ứng dụng được bán với giá 2,99$ và 1,99$ trên kho ứng dụng BlackBerry World. Nhiều người đã phải bỏ ra 6,99$ cho trò chơi Spider-Man Total Mayhem HD trước khi giá đã giảm xuống còn 0,99$. Điều này được lý giải vì hệ điều hành PlayBook đã có một cơ sở người dùng nhỏ hơn so với Android và iOS, các nhà phát triển tăng giá của các ứng dụng để trang trải chi phí các ứng dụng mà họ phát triển.

Nhưng với

BlackBerry 10, bất lợi này cho người dùng BlackBerry đã không còn. Người dùng BB 10 thường trả ít chi phí hơn so với người dùng Android và iOS. Ví dụ, BlackBerry làm việc với Rovio để giới thiệu

Game Angry Birds Star Wars miễn phí cho người dùng

BB10 nhưng nó được bán với giá 0,99$ cho người dùng iOS và WP 8.

Với các trò chơi của Gameloft cũng vậy, người dùng BB10 có thể mua trò chơi N.O.V.A 3 và Modern Combat 4 chỉ 0,99$ nhưng chúng được bán với giá 6,99$ trên Android và iOS. Hơn thế nữa N.O.V.A. 3 đã được cho tải miễn phí tại Bắc Mỹ và hiện đang miễn phí cho một số quốc gia tại Châu Á trong đó có Việt Nam. Gần đây, Animoog được bán giảm giá chỉ 0,99$ trong tuần đầu tiên giới thiệu, trước khi nó trở lại với giá là $ 9.99.

Sỡ dĩ người dùng BlackBerry 10 phải trả phí cho các ứng dụng thấp hơn so với người dùng iOS và Android vì mối quan hệ đối tác của BlackBerry với các nhà cung cấp ứng dụng. Do đó những trở ngại cho người dùng BlackBerry 10 đã được gỡ bỏ.

Guest
    2 cái ios và android nó có thể jailbreak và root được nên cái phí chắc cũng không quan trọng lắm =))
    Mà bác chủ viết vội hay sao mà bài câu đầu tiên đã bị thiếu từ thế ạ?

Trích dẫn Gửi bởi nemo_0707
    nemo_0707, từ "nhiều" hả bạn?

Trích dẫn Gửi bởi petertinh
    nemo_0707, từ "nhiều" hả bạn?
    Chuẩn rồi bác ạ

Ngon quá. Em vào thấy có game khủng quá bác ạ, atphast7 và Nova3 được Miễn phí ngon quá mà nặng tới hơn 1Gb.
    Em thấy có bác chơi game ai là triệu phú trên PlayBook ngon quá, không biết Z10 có không bác petertinh nhỉ? Bác nào biết thì hướng dẫn em với

Trên bbvietnam toàn đợi cái câu: "nếu anh em không có tiền ủng hộ thì có thể tải về theo file đính kèm phía dưới" =))

từ khi dùng BB10 mình mới biết thế nào là mua games cả mua apps

Vâng, nhưng hình như bạn quên xem yếu tố thời gian. Những ví dụ bạn đưa ra đều là những game mà người dùng trên iOS và Android đã chơi từ lâu so với thời điểm BB 10 ra mắt. Liệu bạn có muốn bỏ tiền ra mua một app cũ với giá cao không? Tất nhiên mình không phủ nhận ý kiến của bạn về việc mối quan hệ đối tác của BlackBerry với các nhà cung cấp ứng dụng.

Trích dẫn Gửi bởi issacnhut
    Vâng, nhưng hình như bạn quên xem yếu tố thời gian. Những ví dụ bạn đưa ra đều là những game mà người dùng trên iOS và Android đã chơi từ lâu so với thời điểm BB 10 ra mắt. Liệu bạn có muốn bỏ tiền ra mua một app cũ với giá cao không? Tất nhiên mình không phủ nhận ý kiến của bạn về việc mối quan hệ đối tác của BlackBerry với các nhà cung cấp ứng dụng.
    Đông tình với ý kiến của bác,toàn game cũ sau ng ta cả nửa năm tới gần 1 năm

Trích dẫn Gửi bởi nemo_0707
    2 cái ios và android nó có thể jailbreak và root được nên cái phí chắc cũng không quan trọng lắm =))
    @nemo0707 BlackBerry đâu cần root. như vậy an toàn hơn chứ.
    vitxiem02 cũng có nói, "anh em BBVietnam thấy khó khăn khi mua apps có thể tham khảo file đính kèm" ;

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 24-10-2013, 04:46 PM
  2. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-09-2013, 01:54 AM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 11:10 AM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-02-2013, 05:48 PM
  5. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 17-09-2012, 05:24 PM