Update: cài luôn country code về 452

Cuối năm cũng là thời điểm các mạng đã giảm giá bis, mình thì xài Viettel và bis mới từ đầu tháng 2. Bao năm xài bb ko bis giờ đến với bis cũng gian nan quá, nào là đổi sim qua lại, roaming, PSattach/ detach. bla. bla...

• Đầu tiền, bạn để networks là Global

• 2nd, bạn change my number thành 999999999 (9 số 9), option chọn save, máy restart và chờ bis về.

Hết sức đơn giản phải ko nào. Cùng trải nghiệm thôi

Vì sao là 9 số 9? lúc đầu mình test là 090 000 000 thì bis vẫn về song hao pin lạ kỳ, sau đó lấy đại 9 số 9 cho đẹp thì pin ngon luôn (vì ko set 9 số 0 đc) các số khác đúng format của nhà mạng (090, 091, 092, 098....) thì bis chập chờn.

Đã có suy luận vì sao có đc bis song đó ko phải điều bạn cần quan tâm. Chỉ cần làm theo và đạt đc bis.

Bis như một cơn gió lạ hay linh hồn của em bb chúng ta. Khi đc tin vt có bis mình liền sắm em 9790 về, song là số đen, em ấy no bis (block PIN) , với em 9630 no cam mình chả làm sao để bis về đc, chả quan tâm my number lắm, cứ để nó đúng với số sim của mình thôi.

Vài ngày sau có giao lưu với 9650 với hy vọng os 6 sẽ bis đc thì đúng là bis đc song sóng chập chờn, hôm qua buồn buồn up rom bản 719 tiện get code spc (do hàng sprint) để change my number thì ko tài nào có bis nữa (???)

Điều may mắn để mình phát hiện ra là luôn để network ở global mà phát hiện ra điều này. Ae trải nghiệm để cùng nhau vực lại bb cdma một thời mất giá. )

Thân chào!