Kết quả 1 đến 7 của 7
    Lúc đầu cứ nghĩ mạng Vina mới đầu trục trặc giờ đã là 2 tháng rồi. Mình chả up được cái hình nào lên facebook bằng điện thoại cả. Tức thật.

Mình dùng 9780 OS 6. Version facebook là mới nhất.

Có ai chỉ mình với. Tks. Đã setup trong tcp/ip đúng theo Vinaphone. Còn về khoản services book thì ok.

Bác có cài navita translator không? Em bị cái này xug đỘt. Không vào media trực tiếp từ fb đc. Kể cả bbm gr share ảnh cũng lỗi. Phải chơi thủ công là vào media trc chọn ảnh rồI send qua fb or bbm
    Bệnh của bác ntn? Chọn đc ảnh từ media trực tiếp từ fb mà không upload đc hay sao?

[ Posted by Mobile Device ]

Re: [Thắc mắc] Sao mình đăng ký Full BIS Vina lâu rồi mà các dịch vụ đều rất tốt chỉ có upload Pictures lên Facebook là

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Bác có cài navita translator không? Em bị cái này xug đỘt. Không vào media trực tiếp từ fb đc. Kể cả bbm gr share ảnh cũng lỗi. Phải chơi thủ công là vào media trc chọn ảnh rồI send qua fb or bbm
    Bệnh của bác ntn? Chọn đc ảnh từ media trực tiếp từ fb mà không upload đc hay sao?

Bệnh của mình vào chọn trực tiếp cũng không thể upload được. Cứ uploading 1 lúc là có dấu chéo đỏ. Rồi bảo là không thành công. Vào Facebook rồi upload cũng không thành công. chán thật. Status trong facebook thật nhạt nhẽo vì không có hình minh hoạ.

Re: [Thắc mắc] Sao mình đăng ký Full BIS Vina lâu rồi mà các dịch vụ đều rất tốt chỉ có upload Pictures lên Facebook ko

BIS thì k setup APN (tcp/ip) nha pác ....để trống mục này vì BIS thì default nó xài APN blackberry.net nên k cần setup APN theo nhà mạng đâu.....để trống APN sẽ upload hình lên face đc đó....

Guest
    Re: [Thắc mắc] Sao mình đăng ký Full BIS Vina lâu rồi mà các dịch vụ đều rất tốt chỉ có upload Pictures lên Facebook ko

Trích dẫn Gửi bởi comedown
    BIS thì k setup APN (tcp/ip) nha pác ....để trống mục này vì BIS thì default nó xài APN blackberry.net nên k cần setup APN theo nhà mạng đâu.....để trống APN sẽ upload hình lên face đc đó....

Không phải đâu bạn ơi. Mình kiểm tra lại rồi. Dùng EDGE thì upload quá chậm nên bị lỗi. còn dùng 3G thì up được. nhưng như thế thì quá kém so với Mobi. EDGE của Mobi nhanh ơi là nhanh, up hình khỏi chê!

Guest

đúng rồi. EDGE vina chậm lắm. Nhiều khi nhìn nó nhích từng tí ức chế muốn vứt máy =)). Về quê không để ý pin bật 3G mà quên không mang sạc là móm cả ngày )

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    đúng rồi. EDGE vina chậm lắm. Nhiều khi nhìn nó nhích từng tí ức chế muốn vứt máy =)). Về quê không để ý pin bật 3G mà quên không mang sạc là móm cả ngày )

Ba mình xài BIS vina mà tức giùm ổng. BBM gì mà delay kinh khủng. Nhưng theo mình thấy là tuỳ thời gian và khu vực. Có lúc bình thường có lúc chậm như rùa. mà chậm thì nhiều hơn. bây giờ mà mắc thêm 10k mà như Mobi cũng được.

Các Chủ đề tương tự

1. Cẩn thận: OneDrive auto upload sử dụng mobile data
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-05-2015, 06:09 PM
  2. Cần người hướng dẫn đăng kí Bis và cài đặt mạng Vina
    Bởi dinhpt93 trong diễn đàn BlackBerry 87XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-09-2014, 09:57 AM
  3. Gặp lỗi khi đăng ký thẻ master trên Z10
    Bởi senxanh71 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0