Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Các bác giúp đỡ em với, em có dk gói cước BBU 40k của mobi nhưng khi khởi động lại máy nó không hiện chùm dâu mà chỉ hiện cữ 3G hoa, em xài storm 9530, lần trước em xài gói BAS bình thường thì không sao cả, lần này cứ ko thấy gì, vào send registration message rồi mà cũng thấy nó im re, gọi tổng đài hỏi thì nó bảo là đã dk kiu nt dk gprs em cũng dk mà cũng im, tức quá em wipe máy, cài rom lại rồi cũng không có động tĩnh gì, các bác giúp em với, hok lẽ em mãi mãi không dùng bis được sao? huhu

có ai biết chỉ em với, huhu

Guest
    Mình cũng bị y như bạn tên Bold 9000 của mình, tức không chịu được. Giờ ko biết làm sao luôn.

Guest
    Mình cũng bị y như bạn tên Bold 9000 của mình, tức không chịu được. Giờ ko biết làm sao luôn.

Trích dẫn Gửi bởi leekun
    Các bác giúp đỡ em với, em có dk gói cước BBU 40k của mobi nhưng khi khởi động lại máy nó không hiện chùm dâu mà chỉ hiện cữ 3G hoa, em xài storm 9530, lần trước em xài gói BAS bình thường thì không sao cả, lần này cứ ko thấy gì, vào send registration message rồi mà cũng thấy nó im re, gọi tổng đài hỏi thì nó bảo là đã dk kiu nt dk gprs em cũng dk mà cũng im, tức quá em wipe máy, cài rom lại rồi cũng không có động tĩnh gì, các bác giúp em với, hok lẽ em mãi mãi không dùng bis được sao? huhu
    Đối với 9530 thì bạn phải vào bài này đọc hướng dẫn rồi làm nó mới lên BIS nhé vì đây là dòng lai GSM-SDMA nên phải qua một số thủ thuật nhưng kết quả thì chỉ hên sui thôi nhé

[Chia sẻ] Hướng dẫn Active BIS Viettel , Mobifone trên các dòng CMDA
    Cách đây 2 ngày mình đã mở topic một số hình ảnh về BIS trên Viettel cũng như Mobifone . Một số anh em có bảo là không chịu chia sẻ . Mình cũng xin nói luôn , mình cũng phải thử nghiệm , chắc chắn những gì mình làm thì mới có thể chia sẻ .

Điều kiện

Có máy Blackberry CDMA
    Sim Viettel, Mobile phải đăng ký các gói cước BIS của nhà mạng
    Các máy 9930 nên up lên room 7.0.0.362 hoặc cao hơn .

Hôm nay mình chính thức hướng dẫn phương pháp mở BIS trên Blackberry CDMA hay một số máy BB vẫn chưa có BIS . Phương pháp này còn một số nhược điểm mà sau 2 ngày sử dụng và thử nghiệm mình đã tìm ra nhưng chưa có giải pháp khắc phục như sau : Nếu reset máy , tháo pin, tháo sim thì một số service Book bị mất hay sao mà Browser , Facebook , Pushmail không thể hoạt động . Yahoo, BBM thì vẫn ngon lành . Mình đã thử backup service book nhưng không hiệu quả . Muốn sử dụng lại các tính năng trên lại phải active lại từ đâu . Rất mong là còn nhiều cao thủ trên tinh tế sẽ tìm ra và cùng hướng dẫn anh em .

Màn hình 9930 của em trước khi mở BIS

Mọi kích hoạt BIS đều nằm trên màn hình ẩn . Về mở màn hình ẩn của Blackberry , mời anh em tham khảo ở đây . Mình không nói về cái này nữa .

Sau khi mở màn hình ẩn . Các bác vào phần này cho em

Radio Engineering Screens (Multi) /3GPP Radio Engineering Screens / GCF

Các bác Enabled GCF NV Flag và Sim Electrical Test On cho em .

Máy sẽ reset . Sau khi reset các bác tiếp tục vào .

Radio Engineering Screens (Multi) /3GPP Radio Engineering Screens /Utilities

Đây là bước quan trọng nhất .

Thứ nhất bác chon Ping Self cho em : Nếu ICMP ping có kết quả dạng như " ICMP ping recived in 19 ms" thì các bác tiếp tục làm bước 2 . Còn nếu báo can't open APN
    Không thì các bác quy về màn hình chính . vào TCP Enabled cái APN lên cho em .

.

Nếu báo Blackberry Tunnel can't open . Bác tắt sóng rồi mở lại cho em.

Sau đó tiếp tiếp tục Ping Self. Nếu có kết quả thì làm tiếp bước 2 .

Chọn HRT : Enabled , Tmod ECN : Enabled

Bước 3 :

Chọn PS Detach . Sau đó kiểm tra Ping Self sẽ báo ICMP Failed .

Bước 4 : Đây là bước quan trọng nhất :

Chọn PS Attach . Em không rành lắm về cái này . Kiểu như gửi 1 lệnh tới Server Blackberry . Các bác cứ gửi lệnh lên tục cho em bằng cách bấm liên tục vào TW hoặc chọn Menu phải bấm vào Execute Action .

Sau đó ra màn hình chính kiểm tra xem đã có thư báo " Registration " from Blackberry chưa ? Nếu chưa có thì tiếp tục gửi lênh PS Attach . Nhanh thì chỉ vài lệnh là các bác có trả lời đăng ký BIS từ Blackberry . Không thì 3-5 min ngồi bấm PS Attach . Kiên trì chút nghe các bác .

Màn hình sau khi có BIS

Sau khi đã có mail của Blackberry thì vẫn chưa load được service book về đâu .

Các bác vào Host Routing Table Register Now lại lần nữa cho em .

Vậy là bây giờ đã có BIS chạy phà phà rồi . Chúc mừng các bác nhé .

Sau 2 ngày chạy thử em rút ra 1 số kinh nghiệm sau .

Có thể tắt ,không nên reset máy . Vì nếu reset máy thì một số chức năng như browser , facebook không thể sử dụng , yahoo, BBM vẫn dùng ngon .

Nếu lỡ reset máy mà muốn dùng các chức năng trên thì chỉ cần làm lại bước 3 và bước 4 . Sau khi có mail registertion thì vào HRT đăng ký lại 1 lần nữa .
    <br /><br />--- Added at 13/11/2012, 19:34 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Bold 9000 mà sao bị được bác có bị không lên bis là do máy bác Dolly thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi leekun
    Đối với 9530 thì bạn phải vào bài này đọc hướng dẫn rồi làm nó mới lên BIS nhé vì đây là dòng lai GSM-SDMA nên phải qua một số thủ thuật nhưng kết quả thì chỉ hên sui thôi nhé

[Chia sẻ] Hướng dẫn Active BIS Viettel , Mobifone trên các dòng CMDA
    Cách đây 2 ngày mình đã mở topic một số hình ảnh về BIS trên Viettel cũng như Mobifone . Một số anh em có bảo là không chịu chia sẻ . Mình cũng xin nói luôn , mình cũng phải thử nghiệm , chắc chắn những gì mình làm thì mới có thể chia sẻ .

Điều kiện

Có máy Blackberry CDMA
    Sim Viettel, Mobile phải đăng ký các gói cước BIS của nhà mạng
    Các máy 9930 nên up lên room 7.0.0.362 hoặc cao hơn .

Hôm nay mình chính thức hướng dẫn phương pháp mở BIS trên Blackberry CDMA hay một số máy BB vẫn chưa có BIS . Phương pháp này còn một số nhược điểm mà sau 2 ngày sử dụng và thử nghiệm mình đã tìm ra nhưng chưa có giải pháp khắc phục như sau : Nếu reset máy , tháo pin, tháo sim thì một số service Book bị mất hay sao mà Browser , Facebook , Pushmail không thể hoạt động . Yahoo, BBM thì vẫn ngon lành . Mình đã thử backup service book nhưng không hiệu quả . Muốn sử dụng lại các tính năng trên lại phải active lại từ đâu . Rất mong là còn nhiều cao thủ trên tinh tế sẽ tìm ra và cùng hướng dẫn anh em .

Màn hình 9930 của em trước khi mở BIS

Mọi kích hoạt BIS đều nằm trên màn hình ẩn . Về mở màn hình ẩn của Blackberry , mời anh em tham khảo ở đây . Mình không nói về cái này nữa .

Sau khi mở màn hình ẩn . Các bác vào phần này cho em

Radio Engineering Screens (Multi) /3GPP Radio Engineering Screens / GCF

Các bác Enabled GCF NV Flag và Sim Electrical Test On cho em .

Máy sẽ reset . Sau khi reset các bác tiếp tục vào .

Radio Engineering Screens (Multi) /3GPP Radio Engineering Screens /Utilities

Đây là bước quan trọng nhất .

Thứ nhất bác chon Ping Self cho em : Nếu ICMP ping có kết quả dạng như " ICMP ping recived in 19 ms" thì các bác tiếp tục làm bước 2 . Còn nếu báo can't open APN
    Không thì các bác quy về màn hình chính . vào TCP Enabled cái APN lên cho em .

.

Nếu báo Blackberry Tunnel can't open . Bác tắt sóng rồi mở lại cho em.

Sau đó tiếp tiếp tục Ping Self. Nếu có kết quả thì làm tiếp bước 2 .

Chọn HRT : Enabled , Tmod ECN : Enabled

Bước 3 :

Chọn PS Detach . Sau đó kiểm tra Ping Self sẽ báo ICMP Failed .

Bước 4 : Đây là bước quan trọng nhất :

Chọn PS Attach . Em không rành lắm về cái này . Kiểu như gửi 1 lệnh tới Server Blackberry . Các bác cứ gửi lệnh lên tục cho em bằng cách bấm liên tục vào TW hoặc chọn Menu phải bấm vào Execute Action .

Sau đó ra màn hình chính kiểm tra xem đã có thư báo " Registration " from Blackberry chưa ? Nếu chưa có thì tiếp tục gửi lênh PS Attach . Nhanh thì chỉ vài lệnh là các bác có trả lời đăng ký BIS từ Blackberry . Không thì 3-5 min ngồi bấm PS Attach . Kiên trì chút nghe các bác .

Màn hình sau khi có BIS

Sau khi đã có mail của Blackberry thì vẫn chưa load được service book về đâu .

Các bác vào Host Routing Table Register Now lại lần nữa cho em .

Vậy là bây giờ đã có BIS chạy phà phà rồi . Chúc mừng các bác nhé .

Sau 2 ngày chạy thử em rút ra 1 số kinh nghiệm sau .

Có thể tắt ,không nên reset máy . Vì nếu reset máy thì một số chức năng như browser , facebook không thể sử dụng , yahoo, BBM vẫn dùng ngon .

Nếu lỡ reset máy mà muốn dùng các chức năng trên thì chỉ cần làm lại bước 3 và bước 4 . Sau khi có mail registertion thì vào HRT đăng ký lại 1 lần nữa .
    <br /><br />--- Added at 13/11/2012, 19:34 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi BlueSky2008
    Bold 9000 mà sao bị được bác có bị không lên bis là do máy bác Dolly thôi

Guest
    Cho xin ít ý kiến nào: Nếu 9360 bị chặn mein thì làm thế nào bác ơi( đừng mua máy mới là được :| )

Cho xin ít ý kiến nào: Nếu 9360 bị chặn mein thì làm thế nào bác ơi( đừng mua máy mới là được :| )

mình đã ping mấy chục lần mà nó cũng y chang vậy, không khá hơn, huhu

Guest
    mình đã ping mấy chục lần mà nó cũng y chang vậy, không khá hơn, huhu

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [xin mod] help 98 hiện chùm dâu mà không load được service book về
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 05:03 PM
  2. help 98 có chùm dâu mà không load service book
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-10-2013, 05:44 PM
  3. help 9800 lên chùm dâu mà không load service book về
    Bởi hanhan11223344@yahoo.com trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-10-2013, 04:56 PM
  4. lỗi đăng ký bis register không thấy service book trả về.
    Bởi linhnhio2 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-03-2013, 11:06 PM
  5. Đăng ký BIS mobi nhưng không hiện chùm dâu
    Bởi tinhdauplaza trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-12-2011, 10:25 PM