Kết quả 1 đến 10 của 10
    XIN CHÀO CÁC BẠN
    MÌNH LẬP RA TOPIC NÀY ĐỂ CÁC BẠN THẢO LUẬN NHÉ.
    THEO CẢM NHẬN CỦA CHÍNH MÌNH THÌ BIS CỦA VIETTEL VÀ MOBIFONE XÀI KHÔNG ĂN PIN, CÒN VINAPHONE ĂN PIN QUÁ NHIỀU
    MÌNH ĐẦU ĐÃ TEST CẢ 3 MẠNG TRÊN TRÊN 9900 CỦA MÌNH VÀ CẢM THẤY NHƯ THẾ , CÒN CÁC BẠN THẤY THẾ NÀO???

ăn chơi quá đâu phải ai cũng có điều kiện xài cả 3 sim BIS của 3 nhà mạng như bạn.
    Nhưng mình nghĩ mạng nào sóng khoẻ, ổn định thì đỡ tốn PIN hơn thôi

Mình thấy tại khu Tây Hồ, HN có vẻ Vinaphone ngốn pin nhiều hơn thật, vote 3 cho khu vực này

Guest
    Phụ thuộc vào khoảng cách đến cột phát sóng BTS, băng thông nhà mạng, ... Tóm lại phụ thuộc hạ tầng nhà mạng. Cái này mình vẫn đánh gía cao 2 anh em nhà Vnpt hơn Viettel.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    9700 bis mobi 2 ngày mới hết pin

Trích dẫn Gửi bởi phuongnam72
    Phụ thuộc vào khoảng cách đến cột phát sóng BTS, băng thông nhà mạng, ... Tóm lại phụ thuộc hạ tầng nhà mạng. Cái này mình vẫn đánh gía cao 2 anh em nhà Vnpt hơn Viettel.

<div style="text-align: justify !important;">:-o Em thì ngược lại với bác, em vẫn thấy BIS của viettel ổn định hơn, nhiều anh em mới đăng ký BIS của mobi và vina kêu lag và rớt rầm rầm. (có thể là do em dùng gói BIS 100k của viettel nên khác với gói BBU 40k của mobi chăng?)</div>

Mình dùng bis của cả 3 nhà mạng, thấy bis cua viettel là ổn nhất (do giá cao quá hay sao), nhận mail và bbm ngay lập tức, còn mobi va vina khi chat bbm có khi gần 60s sau mới báo D (nhận được), chắc do giá thành vina va mobi thấp nên đi kèm chất lượng cũng thấp luôn thì phải ....

Công nhận BIS vina có tình trạng delay chat BBM và delay mail khá lâu. Trung bình mình nhận mail push sau từ 5-7 phút so với outlook trên PC
    BBM mà chat EDGE thì cứ gọi là delay 1 phút luôn

Trích dẫn Gửi bởi keanuriem
    Mình dùng bis của cả 3 nhà mạng, thấy bis cua viettel là ổn nhất (do giá cao quá hay sao), nhận mail và bbm ngay lập tức, còn mobi va vina khi chat bbm có khi gần 60s sau mới báo D (nhận được), chắc do giá thành vina va mobi thấp nên đi kèm chất lượng cũng thấp luôn thì phải ....
    Mình dùng vina, bbm hay mail đều ngay lập tức

vinaphone đc một ngày.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 05-09-2015, 01:22 PM
  2. Help... Z10 002 ngốn pin nhiều quá!!
    Bởi maytinhcure7749 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-04-2015, 12:02 PM
  3. [chia sẻ] độ tản nhiệt cho Smartphone , Tiêu Giảm Nhiệt cho chip & máy
    Bởi quangvinh.090901 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-06-2014, 09:44 PM
  4. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 25-12-2012, 07:25 PM
  5. Easy Photo Merge v25 || Ghép nhiều bức ảnh của bạn thành một với nhiều Layouts đẹp
    Bởi giangmasterlife trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-09-2012, 10:22 PM