Kết quả 1 đến 6 của 6

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nobody288
    Em dùng Bis vậy mà vẫn bị bọn thám tử nó lấy được tin nhắn và ngày giờ gọi điện thoại, không biết BlackBerry bảo mật như thế nào ạ. Mong các pro cho lời khuyên với ạ

Sent from my Q5 using Tapatalk
    Cái đó từ nhà mạng mà. Còn biết bác đang dùng máy có imei bi nhiêu, ở khu vực nào nữa đấy bác. :P

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Guest
    Bạn có thể thay thế Call logs bằng BBM voice call trên BB10 hoặc BBM Voice trên BBOS
    Bạn có thể thay thế Message bằng BBM chat trên BB10 và BBOS

Nếu thám tử còn dò ra thông tin trao đổi của BBM (mà bạn không một lần cung cấp pass BBID của bạn hoặc làm mất máy vào tay bọn nó) thì bạn sẽ có trường hợp đầu tiên hack thành công database BlackBerry ở Châu Á
    Lúc đó tiền thưởng cao hơn hẳn tiền công thám tử vài chục lần

Cảm ơn các bác đã chia sẻ, nhưng như vậy thì chẳng biết bảo mật ở chỗ nào? Cứ tưởng dùng bis thì tín hiệu đi qua Hub thì sẽ được bảo mật, ai dè nó soi từ chân tơ kẽ tóc

Cảm ơn các bác đã chia sẻ, nhưng như vậy thì chẳng biết bảo mật ở chỗ nào? Cứ tưởng dùng bis thì tín hiệu đi qua Hub thì sẽ được bảo mật, ai dè nó soi từ chân tơ kẽ tóc

Những gì qa bis thì nhà mạng cũng chịu bác ạ...

Sent from my BlackBerry 9780

Dịch vụ cuộc gọi và nhắn tin ngắn là của nhà mạng mà bác(phải có cái đó nó mới có cơ sở tính tiền cho bác chứ, chức năng gọi điện và nhắn tin ngắn thì hầu như điện thoại nào cũng có)! Trong trường hợp thám tử có mối quan hệ tốt với bên nhà mạng thì mấy cái đó lấy dễ như lấy đồ trong túi ấy mà! Vụ này ko liên quan gì tới chế độ bảo mật của dịch vụ BIS cả. Chút hiểu biết hạn hẹp xin chia sẻ cùng bác!