Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mình thắc mắc về cách trừ dung lượng trên bb10, nếu như bbos trc đây ko bị trừ data khi dùng trình duyệt và app trên máy thì nay bb10 trừ data khủng khiếp luôn. Mình dùng bb10 đc hơn 1 tháng mà bị trừ 1.7GB data, tất nhiên tài khoản lưu lượng nhiều do từ hồi dùng 99 mình tích luỹ đc =))
    Anh em nào có lời giải đáp ko?

BIS ko có tác dụng trên BB10 nhé bác nên nó ko nén dữ liệu và ko chạy qua server bis và ko push dc mail yahoo.
    Xài bao nhiêu tính bấy nhiêu.
    Ko có giải pháp.

Trích dẫn Gửi bởi vietpr7x
    BIS ko có tác dụng trên BB10 nhé bác nên nó ko nén dữ liệu và ko chạy qua server bis và ko push dc mail yahoo.
    Xài bao nhiêu tính bấy nhiêu.
    Ko có giải pháp.
    thím đã thử chưa... mình hàng tháng vẫn dùng BBU đây nè. Không giới hạn dung lượng nè. có thấy trừ tiền tk chính đâu

Thế thì ko còn BIS mà chỉ còn BES thôi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngoctan1709
    thím đã thử chưa... mình hàng tháng vẫn dùng BBU đây nè. Không giới hạn dung lượng nè. có thấy trừ tiền tk chính đâu
    e ko nói zụ trừ data đâu bác ơi. BBU của mobifone nó cũng trừ data nhưng có lẽ là nó trừ vào data của BB thôi chứ chực chất nó ko nén data và ko qua server BIS.. Đây là topic viettel bác lắp sim viettel test nhé.

Hình như nếu dùng bis thì không bị trừ dung lượng, dùng thoải mái mà, có vấn đề gì đâu? Cả bb10 và bbos đều như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi hieu1994
    Hình như nếu dùng bis thì không bị trừ dung lượng, dùng thoải mái mà, có vấn đề gì đâu? Cả bb10 và bbos đều như vậy.
    " Hình như " nghĩa là bạn chưa xài BB10 hả?? đăng kí BIS viettel đc 600mb data cũng như mimax, hết cái đó (data)thì bị giảm tốc độ vào mạng chứ ko bị trừ tiền gì hết nhé

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    " Hình như " nghĩa là bạn chưa xài BB10 hả?? đăng kí BIS viettel đc 600mb data cũng như mimax, hết cái đó (data)thì bị giảm tốc độ vào mạng chứ ko bị trừ tiền gì hết nhé
    Em nói hơi tắt nên chắc anh hiểu nhầm. Đúng là em cũng chưa xài con bb10 nào thật, nhưng em tưởng là nếu đk bis, thì cũng như bbos, xài những app native của blackberry như browser, mail ... Thì sẽ không bị trừ dung lượng chứ? Còn tiên đương nhiên là không bao giờ bị trừ rồi. Mình nghĩ browser trên bb10 rất ổn, nên nếu dùng web thì chắc bác chủ xài web mặc định là chính, vậy sẽ không bị trừ dung lượng chứ nhỉ? Hay là BB10 nó khác bbos mà em không biết?

hieu1994 : BB10 ko đi qua server của BlackBerry như BBOS. nghĩa là nó như ios và android đó. với BBOS ko xem youtube thì cuối thágn vẫn còn phải gần 600mb, nhưng BB10 vẫn kiểu xài đấy ko youtube thì đc nửa tháng là hết, ) có nhiều bác xài thì 1 tuần bay mất tiêu 600mb )

guntx: Cám ơn anh đã thông não em phát, từ lâu nay em luôn có suy nghĩ như vậy, cả trên bb10 và bbos đều như nhau. Thế này thì gay nhỉ, vì trình duyệt của bb10 rất tốt, vì vậy cũng khá tốn dung lượng, mà với 600mb 1 tháng thì quả thật phải tương đối tiết kiệm nếu nhưng ko biết xài cái tốc độ giới hạn ì ạch khi bị bóp băng thông.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-09-2014, 10:16 AM
  2. BlackBerry Classic sẽ có hệ thống phím tắt như trên BBOS trước đây
    Bởi bet365Bonghn trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-09-2014, 10:59 AM
  3. Twitter for BBOS cập nhật phiên bản v5.0.6 trên BlackBerry World
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-07-2014, 01:07 PM