Kết quả 1 đến 7 của 7
    Em mới có con 8700(v4.5.0.182) của anh để lại.Mày mò cả tiếng em không thể tìm ra một vài thứ.Mong anh em chỉ giáo.
    Hiện giờ mình muốn tìm hiểu các thông tin sau:
    +Tăng ánh sáng của màn hình
    +Bật tắt EDGE
    +Bật tắt wifi (nếu có)
    +Vào web (nếu đã có EDGE thì chắc phải vào web được,nhưng mình tìm không có)
    +Xin hướng dẫn cài một số apps cho BB như opera,một số game phù hợp với máy v.v...
    +Cài đặt tiếng việt (nếu có)

P/S:Mong mọi người chỉ giáo giúp mem mới!

@leehyungphuc: bạn nên vào box này đọc nhé: Tổng quan về Blackberry

Trong đó nên đọc topic này đầu tiên: Tổng hợp các thiết lập cơ bản cho người mới dùng BlackBerry

ừ,mình đang xem,cảm ơn bạn nhé! :-bd<br /><br />--- Added at 23/08/2012, 18:34 ---<br /><br />Quả thật quá nhiều thứ để tìm.Nhưng tiếc là mình hiện giờ không có thời gian để tìm và cài từng thứ.Bạn nào vui lòng hướng dẫn mình các mục mình đang tìm ở trên được không?Hay có bạn nào ở Đà Nẵng thì vui lòng giúp mình tí.Là học sinh với đang học cuối cấp 3 nữa,nên không có thời gian để mò từng tí.Thân.

Trích dẫn Gửi bởi leehyungphuc
    Quả thật quá nhiều thứ để tìm.Nhưng tiếc là mình hiện giờ không có thời gian để tìm và cài từng thứ.Bạn nào vui lòng hướng dẫn mình các mục mình đang tìm ở trên được không?Hay có bạn nào ở Đà Nẵng thì vui lòng giúp mình tí.Là học sinh với đang học cuối cấp 3 nữa,nên không có thời gian để mò từng tí.Thân
    lưu cac link đó lại vọc từ từ nha bạn.

+Tăng ánh sáng của màn hình->Options: Screen & font
    +Bật tắt EDGE ->Options: Mobile Network
    +Bật tắt wifi (nếu có): ko có
    +Vào web (nếu đã có EDGE thì chắc phải vào web được,nhưng mình tìm không có): cài đặt trình duyệt (như Window cài IE, firefox,..) BB có Browser, OperaMini, UC Web
    +Xin hướng dẫn cài một số apps cho BB như opera,một số game phù hợp với máy v.v... ở link trên có rồi
    +Cài đặt tiếng việt (nếu có) ko có. Nếu gõ thì dùng Autotext

Mình đã gần hoàn tất những yêu cầu trên,nhưng về phần cài đặt ứng dụng cho máy thì cho mình thắc mắc tí.Mình đã cài opera mini cho BB nhưng khi lướt web lại bị hiện ra những ô vuông không đọc được,mình lên google và 4rom BB tìm thì kết quả toàn là 8700 hiện giờ không hỗ trợ đọc tiếng việt...mà bài post thì toàn lâu rồi,không biết hiện giờ đã fix được chưa?Và muốn xin một vài ứng dụng cài vào BB bằng PC như yahoo hay một số game nhẹ phù hợp với cấu hình máy.Thân

Trích dẫn Gửi bởi leehyungphuc
    Mình đã gần hoàn tất những yêu cầu trên,nhưng về phần cài đặt ứng dụng cho máy thì cho mình thắc mắc tí.Mình đã cài opera mini cho BB nhưng khi lướt web lại bị hiện ra những ô vuông không đọc được,mình lên google và 4rom BB tìm thì kết quả toàn là 8700 hiện giờ không hỗ trợ đọc tiếng việt...mà bài post thì toàn lâu rồi,không biết hiện giờ đã fix được chưa?Và muốn xin một vài ứng dụng cài vào BB bằng PC như yahoo hay một số game nhẹ phù hợp với cấu hình máy.Thân
    cái này giúp bạn lướt web ko bị lỗi font Operamini Mod [UPDATE v4.4 + Wifi] - Hiển thị Tiếng Việt cho OS 4.5 trở xuống
    chát thì qua đây tham khảo: TỔNG HỢP - PHÂN LOẠI PHẦN MỀM [UPDATE 16.4.2012]
    mình cũng đã xài 8700 thời gian rất dài nên cũng có 1 số game
    game bắn bóng rất vui http://www.mediafire.com/?fbswfbig9iv0b3b
    nếu bạn đã chơi Real Football trên Nokia thì đây http://www.mediafire.com/?a88jg122u5966no mình thấy Real Football2009 chơi hay nhất
    đào vàng: http://www.mediafire.com/?j24ew9u9eehiz8w
    worms: http://www.mediafire.com/?r5a0h59kdim5ahx
    chúc vui

thanks bạn nhiều nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 17-12-2014, 08:47 AM
  2. Không dùng được Beweather với 8700
    Bởi hanhibds trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-08-2013, 09:36 AM
  3. [help] bb 8700 đang dùng hay bị mất sóng