Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là mấy hôm nay em đi nghĩ hè, để cái 8330 ở nhà cho thằng em. Tối hôm trước về thì nó trả lại ĐEN THUI với một comment là BỊ RƠI!!

Tình trạng: Không lên nguồn, cắm vào máy tính (hay sạc) thì đèn LED sáng lên khoảng 10s rồi tắt, cứ nghĩ là sẽ gặp màn hình trắng với chữ ERROR cùng một con số nào đó. Nhưng không hề, nó đen thui, vài giây sau, LED sáng đỏ lại và lặp lại như thế mãi.......

Không up rom dược dù có tháo pin hay không! Sau khi Loader nạp JVM vào máy, đến bước Reconnect to JVM thì thất bại: Thông thường bước này thì khi lắp pin vào đèn led sẽ đỏ lên rồi tắt, sau đó JVM chạy và ROM sẽ được nạp vào. Nhưng không hề, đèn led sáng rồi tắt, rồi...sáng tiếp, rồi tắt. Và cuối cùng là Unable to reconnect to the device during a multi-stage load operation.

Em đã thử nhiều ROM (từ 5.0 đến 4.5...), nhiều BDM, thay cáp, đổi pin, thử từ Windows 7 đến Windows XP.....đều vô vọng. Tìm trên các diễn đàn, các bài tương tự không thấy khả quan. Em lại dốt phần cứng, ai hướng dẫn giúp, nó bị gì đây: Hở nguồn, gãy chân, chết Flash??? (

Máy này em sử dụng khá lâu rồi, không biết có phải Dolly không nhưng không hề bị lỗi gì cả? Lúc mới mua là ROM 4.5? Đem về xài một thời gian và thấy BB đã hổ trợ unicode dựng sẵn! Thế là Down Leadked ROM 5.0.0.230 về, up một phát lên ngay. Sau đó là Official ROM 5.0.0.438, rồi vài bản Hydrid nữa...Cài cái nào cũng lên! EVDO tốc độ, làm moderm cho Laptop tốc độ có thể đạt đến tốc độ trên dưới 200 kB/s (gần 1.4 Mbps chứ ít đâu), đem bán phế liệu thì tiết quá

Tối hôm trước thử đủ mọi cách không xi nhê. Sáng hôm qua đem ra shop nó báo lỗi bất trị, chỉ còn cách là....bán nội tạng, thu hồi vốn!!! Tối qua bận đi sinh nhật , nay mới post lên được . Ai biết cách nào khả thi xin cho ý kiến ^^ , hoặc biết chổ nào có thể sử được cho em xin địa chỉ :-bd

PS: Loader nhận được mã PIN nếu dùng thằng BDM 6, còn chạy thằng 4.5 thì nó nhận mã pin là UNKNOW!
    Em ở miền Viễn Tây của Tổ Quốc: Cần Thơ (

Trong trường hợp máy bị va đập, rơi thì không nên Uprom.
    Rất có thể, máy bị hở flash do rơi mạnh. Nếu như bạn đã làm đủ cách rồi không được, bạn có thể gửi máy cho mình. Hy vọng mình fix được, không dám hứa 100% vì đã "gác mỏ hàn, khò" khá lâu.
    Còn về sự tin tưởng, mình có thể cọc tiền cho bạn :P (JK). Nếu gửi, bạn gửi mỗi main thôi nhen.
    Goodluck!

[ Posted by Mobile Device ]

Em cũng sợ nó bị phần flash hay nguồn gì đấy, gắn pin vào nó không cháy đèn led, chỉ khi sạc nó mới sáng led! Gửi máy bác cũng được nhưng gửi main thôi thì dễ gãy hơn nguyên máy, với lại em chưa rã máy bao giờ, chỉ tháo võ trước và sau vs thui

[ Posted by Mobile Device ]

Mình dính 1 lần như thế với e 8310 bác ra tiệm 5p là xong mà. Nếu ở hn thì ra turnviet .

Trích dẫn Gửi bởi zerodarling9x
    Mình dính 1 lần như thế với e 8310 bác ra tiệm 5p là xong mà. Nếu ở hn thì ra turnviet .
    Phải chi ở HN thì dễ, đằng này CT chỉ có vài chổ! Mang ra các bác ấy cứ đè ra uprom, em có gợi ý phần cứng nhưng mấy bác ấy chẳng quan tâm! Up tới up lui ko được rồi dán cho nó cái mác bệnh nan y

Cái này em nghĩ là hở flash, cho máy khò vào khò nóng ấn xuống chắc là sẽ ok thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề về GPS của BB 8330 Verizon!
    Bởi Zaraman01 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-04-2012, 04:33 AM
  2. [Update] Hybrid for 8330: BB Tweaks 8330 v438.22.0
    Bởi huhoho2520 trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 18-01-2012, 03:14 PM
  3. Up ROM 5.0 cho BB 8330.
    Bởi totrinh02021990 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8