Kết quả 1 đến 7 của 7
    Con 8330 của em đang ở tình trạng rom 5.0, hoạt động tốt. Tuy nhiên do thấy sóng Sfone quá yếu, em đã quyết định up lại rom hybrid khác để xem có thay đổi gì không.

Đầu tiên em wipe máy = bbsak. Tiếp theo up rom có pin = lệnh nojvm. Mọi việc diễn ra bình thường, đến đoạn Loading system software thì chỉ chạy được hơn nửa rồi đứng yên đó. Nghĩ là đã bị treo nên em tắt Loader.exe = task manager. Máy chớp đèn đỏ. Lỗi này ngày xưa gặp rồi nên em k quá lo lắng lắm.

Tiếp theo em xóa hêt các bản rom trong pc, cài lại từ đầu. Và lại up. Tuy nhiên tất cả đều chỉ dừng lại ở Loading system software. ( Đã làm đủ các công đoạn xóa vendor.xml, up rom có cả pin và k có pin). Đã thử các bản rom khác nhau: - Bản 5.0 thì treo ở Loading system software
    - Bản 4.5 (77; 175) thì hiện lỗi "Device communications error encountered. [A]”

Em quyết định dùng jl_cmder 1.9.0/1.9.3, định reset factory, tuy nhiên jl_cmder không kết nối được với máy, tình trạng tương tự với BDM 6.1/4.5. Chỉ có Apploader kêt nối được, nhưng báo USBpin = unknown.

Xin nói thêm là cable của em có 2 cái, cả 2 cái đều kết nối và uprom bình thường 2 hôm trước.

Sau khi đọc các hướng dẫn trên diễn đàn, trên google vẫn chưa tìm ra cách giải quyết, em cũng vận dụng hết kinh nghiệm nhưng vẫn không làm gì được. Mong sự trợ giúp của các bác.

bác thử làm theo cách này nhé: dùng chương trình Revo Uninstaller để xoá bỏ hoàn toàn BDM ra khỏi máy, sau đó cài lại BDM, wipe lại BB rùi up rom như bình thường. tìm bản rom thích hợp để up nhé bác.

nếu mà đuwuuowcj thì mọi chuyện đã đơn giản. Cơ bản cái BBsak với JL-cmder không nhận ra máy để ma wipe...<br /><br />--- Added at 19/08/2011, 08:25 ---<br /><br /> nếu mà đuwuuowcj thì mọi chuyện đã đơn giản. Cơ bản cái BBsak với JL-cmder không nhận ra máy để ma wipe...

Trích dẫn Gửi bởi smc.baby
    nếu mà đuwuuowcj thì mọi chuyện đã đơn giản. Cơ bản cái BBsak với JL-cmder không nhận ra máy để ma wipe...

--- Added at 19/08/2011, 08:25 ---

nếu mà đuwuuowcj thì mọi chuyện đã đơn giản. Cơ bản cái BBsak với JL-cmder không nhận ra máy để ma wipe...
    ????wipe bằng máy BB được mà bác, nếu phần mềm ko được thì wipe ngay trong máy ý...

Máy nháy đỏ mà bạn! Nháy đỏ r thì l.sao mà wipe = máy đc. Nếu PIN Unknown thì bạn cứ up tiếp đi! chẳng sao đâu! mà bạn thử cách up rom tháo pin xem sao!

[ Posted by Mobile Device ]

Bạn hãy tháo PIN và up rom theo phuong pháp tháo pin chắc là OK đó

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Lúc nháy đỏ hiển ra unknow thì bạn ấn Ok lun,App Loader sẽ báo lỗi,ko sao cả,khoảng 10s sau nó sẽ kết nối máy bạn và tiến hành uprom,mình nghĩ main máy bạn khá bad rồi

Các Chủ đề tương tự

1. [Update] Hybrid for 8330: BB Tweaks 8330 v438.22.0
    Bởi huhoho2520 trong diễn đàn Bản lai - Hybrid
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 18-01-2012, 03:14 PM
  2. 8830v Bị mất mạng CDMA sau khi unlock GPS, mông được giúp đỡ
    Bởi hoahoc2015 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-11-2011, 01:19 AM
  3. Vấn đề về EVDO máy CDMA 8330
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1