Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Cho hỏi về 8830

Lúc 13h Hôm nay ngày 20-06-2011 e đã chia tay con BB8820 yêu dấu của mình sau hơn 1 năm bên nhau. Hôm này bị thằng móc túi nó xin. Số sinh viên khổ thế biết nó móc rồi nhưng ngoảnh ra thì chẳng nhìn thấy mặt nó là ai buồn chia tay 2 nhá 8820 yêu dấu của tao.
    Vừa hôm nọ hỏi bác wetfoot về sóng topic vẫn còn kia nhưng mất rồi.
    E quyết định xin bố mẹ cho tiền mua con CDMA 8830 gia nhập căn nhà chung CDMA. Em cũng nói thật là e dùng bb cũng được 1 thời gian rồi cũng dám khẳng định chẳng kém ai cũng sở hữu 8700-8820 rồi. Nhưng dòng CDMA thì e chưa khám phá nên có một số điều muốn hỏi các bác mong các bác giứp đỡ e:
    1- E muốn mua 1 con red-vezion các bác cho e hỏi so với sprint thì cái gì hơn mà e dung sim Vina thì sao chất lượng sóng thì tn ạ.
    2- E mua máy thì add sim S-fone thì thế nào và cước phí nó thê nào. Nếu em không muốn Add sim S-fone thì e có dùng được các sim Vina-Viettel-Mobi.... không ạ.
    3- Bác cho e xin 1 số địa chỉ giá tốt hàng chuẩn ở Hà Nội ạ
    Mong các bác tư vấn giúp e ạ. Thank ae nhiều

1/ chả khác j ngoài cái mã Đen<>Đỏ<>Bạc (màu bạc cầm rất nặng tay-hợp với ng khoái máy nặng)
    2/có số thì tìm SPC code đem ra TTCSKH cấp 1, kèm 10K phí add kho, chưa có thì ra TT cấp 2., 3., 4.... mua 1 cái tầm 65k có tk 2->300K rồi quay lên lại bước 2. (nếu bạn cần số đẹp thì nên ra TTCSKH cấp 1 để chọn nhưng TK ko đc khủng long lắm. ^^
    ko add mà GSM đc unlock rồi thì sài vô tư các nhà mạng VNam
    3/ HNội mình ko biết.

cảm ơn bạn nhiều mình sẽ nghiên cứu sẽ gia nhập CDMA thật sự mình chỉ lo ngại sóng thôi còn sóng ok mình múc ngay

Hic, giang hồ đồn đại con này quá lố, làm j có chuyện mất sóng mà lo. trên nền GSM thì vẫn gọi-sms vô tư, khỏe như voi, trên nền CDMA còn sung hơn ấy chứ. ^^

CDMA rất khỏe nhưng không hiểu sao rất nhanh nóng máy và ngốn pin bạn à. Nhưng chuyển sang GSM thì sóng lại không được tốt lắm. Mình đánh giá 8830 không phù hợp với những ai hay lướt web nhiều = BB

[ Posted by Mobile Device ]

thế ạ thế e hỏi bây giờ e chỉ thích dùng lên mạng vina vs 8830 thì các bác đánh giá sao e lên mạng khá nhiều nhưng e k thích dùng nhà mạng Sfone

Trích dẫn Gửi bởi luongduythai
    CDMA rất khỏe nhưng không hiểu sao rất nhanh nóng máy và ngốn pin bạn à. Nhưng chuyển sang GSM thì sóng lại không được tốt lắm. Mình đánh giá 8830 không phù hợp với những ai hay lướt web nhiều = BB

nếu bạn sợ nóng máy bạn có thể dùng 1x thay vì 1xev để khỏi nóng, nhưng tốc độ hơi chậm. ^^
    còn Vina thì mình nghĩ hơi kén với OS4.5 (cái này đã qua nhiều ng nói, mình cũng ko rõ), tóm lại nếu nhu cầu về WEB nhiều thì bạn chọn 9x có 3G sẽ tốt hơn, nếu nhất thiết là 88 thì bạn chọn 8820 nếu ở nhà sẵn Wifi, chọn 8800 nếu nhu cầu web ko cao, 8830 dành cho ng đam mê tìm tòi, và nhu cầu web di động cao. ^^ =D> =D> =D> =D> =D> =D>

Trích dẫn Gửi bởi 55555l
    Lúc 13h Hôm nay ngày 20-06-2011 e đã chia tay con BB8820 yêu dấu của mình sau hơn 1 năm bên nhau. Hôm này bị thằng móc túi nó xin. Số sinh viên khổ thế biết nó móc rồi nhưng ngoảnh ra thì chẳng nhìn thấy mặt nó là ai buồn chia tay 2 nhá 8820 yêu dấu của tao.
    Vừa hôm nọ hỏi bác wetfoot về sóng topic vẫn còn kia nhưng mất rồi.
    E quyết định xin bố mẹ cho tiền mua con CDMA 8830 gia nhập căn nhà chung CDMA. Em cũng nói thật là e dùng bb cũng được 1 thời gian rồi cũng dám khẳng định chẳng kém ai cũng sở hữu 8700-8820 rồi. Nhưng dòng CDMA thì e chưa khám phá nên có một số điều muốn hỏi các bác mong các bác giứp đỡ e:
    1- E muốn mua 1 con red-vezion các bác cho e hỏi so với sprint thì cái gì hơn mà e dung sim Vina thì sao chất lượng sóng thì tn ạ.
    2- E mua máy thì add sim S-fone thì thế nào và cước phí nó thê nào. Nếu em không muốn Add sim S-fone thì e có dùng được các sim Vina-Viettel-Mobi.... không ạ.
    3- Bác cho e xin 1 số địa chỉ giá tốt hàng chuẩn ở Hà Nội ạ
    Mong các bác tư vấn giúp e ạ. Thank ae nhiều
    ở HN bạn có thể ra Địa chỉ: 2B, Phố Phạm Ngọc Thạch , Đống Đa, Hà Nội
    ra đó nhờ họ tư vấn cho về gói cước sẽ đầy đủ hơn mình nói và bạn chỉ cần bảo mấy e nhân viên xinh xinh ở đấy là "đăng kí hộ iem mấy gói cước linh tinh để đêm về iem vọoc EVDO" là mấy e đó làm liền à )
    Mình đã từng dùng qua 8830 và đây là kết luận theo cá nhân mình
    sóng sánh không tốt nhưng k phải yếu cả CDMA và GSM k có hiện tượng đang call GSM tự nhiên out cuộc gọi GSM nhưng hiếm khi thấy sóng đc 5 vạch còn dùng 1xev phải gọi là vô đối mình cắm bb vào máy là mô đừn test idm đc trung bình là 30-40kb/s có bác bảo đc cỡ 120kb/s nhưng e chưa lên được giới hạn đó )
    pin khi dùng GSM thì bình thường như bao con bb dùng pin tàu khác nhưng chuyển qua 1xev mà lên mạng thì sụt nhanh hơn 1 con máy tàu khựa chính hãng
    không thấy bạn nhắc đến GPS nhưng mình thì thường xuyên dùng GPS vì hay lạc đường theo cảm nhận GPS cin này rất yếu mà lại phải chuyển qua CDMA mới có GPS mà mình lại dùng sim GSM là chính lên khi chuyển qua CDMA có 2 vđ phát sinh 1 là mất liên lạc và 2 là khi chuyển qua CDMA và dùng gu gồ máp để load bản đồ thì máy nhanh hết pin mà hết pin thì....thêm nữa khi dùng xong GPS mà muốn chuyển qua GSM thì nguy cơ bị khởi động lại là rất cao hoặc chuyển đc sang k bị khởi động lại nhưng khi call thì nó lại chuyển qua CDMA hơi lằng nhằng nhỉ
    còn lại các vấn đề khác khá là tốt trừ bộ nhớ trong đã ít nay còn ít hơn khi mất 15mb cho thằng CDMA
    vì vậy khuyên bác chủ nếu có ý định chung sống lâu dài với dòng 2 sim của BB này thì nên bỏ đi làm con 8800 dùng cho nó ổn định. bản thân mình cũng đã chuyển từ 8830 sang 8800 rồi lên 8900 và đổi con 8800 lấy 1 con 8100 cùi cho nó gọn tương lai gần là lên 9780 và đợi 1 con 9900 đục lỗ câu day của mấy anh tàu khựa để xúc
    đấy là 1 vào ý kiến của mình mong bạn có lựa chọn tốt

Hình như số 2B Phạm Ngọc Thạch không còn là điểm giao dịch của Sfone nữa đâu. Nhưng nếu mình thấy bạn dùng vina thì 8830 không phải sự lựa chọn sáng suốt.

Guest
    DẠ cảm ơn các bác e hỏi các bác tý thế e lên đời dùng 9630 được không các bác hôm nay e định xúc con 9630 rồi nhưng không may là nó bị lỗi nên không cập nhật được e nghe nói nó bị lỗi 3rd gì gì đó nhưng giá thành bây giờ nó rẻ quá với cả e có thể vươn được nhưng bjo e hỏi các bác với những thứ e nói ở trện thì liệu e dùng nó có được k 9630

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. MOD LED CHO BB 8830
    Bởi thiminhanhphan trong diễn đàn Linh kiện, dụng cụ tự chế - DIY
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-09-2015, 12:35 PM
  2. BB 8830 : Phần mềm cho 8830
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 11:10 PM
  3. Help me! 8830 tự động thực hiện cuộc gọi
    Bởi khiphothi90 trong diễn đàn BlackBerry 88XX