Kết quả 1 đến 8 của 8
    Con 8820 ( 4.5.0.187 ) của mình khi vào trang vuclip lại không xem được video, kick vào chỗ play thì trên thanh địa chỉ vẫn thấy nó loading nhưng load xong rồi thì vẫn vậy, không có biểu hiện gì cả. Bạn nào biết thì giúp mình với. Thank.

Bạn vào mục tìm kiếm trong. Vuclip.Com ,nhập địa chỉ cần tìm ,sau khi có kết quả, bạn click vào kết quả muốn tìm rồi chờ nó load về.Tải về xong bạn click vào Chữ "Hi" kế bên là dung lượng của file video(ví dụ Hi(2.0MB)) ,một hộp thoại hỏi bạn có muốn xem hoặc lưu file video này, bạn nên chọn save để để lưu vào thẻ nhớ xem chất lượng ổn định hơn là xem online.Bạn cũng có thể chọn "Reg" (chất lượng thấp hơn "Hi" nhưng dung lượng sẽ giảm), chọn tải về từng phần (part1,part2...) , trích xuất âm thanh ra audio (audio only)...

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi bankhac
    Bạn vào mục tìm kiếm trong. Vuclip.Com ,nhập địa chỉ cần tìm ,sau khi có kết quả, bạn click vào kết quả muốn tìm rồi chờ nó load về.Tải về xong bạn click vào Chữ "Hi" kế bên là dung lượng của file video(ví dụ Hi(2.0MB)) ,một hộp thoại hỏi bạn có muốn xem hoặc lưu file video này, bạn nên chọn save để để lưu vào thẻ nhớ xem chất lượng ổn định hơn là xem online.Bạn cũng có thể chọn "Reg" (chất lượng thấp hơn "Hi" nhưng dung lượng sẽ giảm), chọn tải về từng phần (part1,part2...) , trích xuất âm thanh ra audio (audio only)...

Mình cũng kick vào những chỗ đấy rồi nhưng không thấy gì cả.

Không hiểu bạn vào Vuclip.Com bằng trình duyệt nào,Operamini hay Browser của BB ...Mình đề nghị bạn nên dùng Operamini 6.1(vẫn cài được trên dòng BB 8xxx). Operamini 6.1 tải về dễ dàng hơn 4.3,4.2...Nếu bạn dùng Browser với gói Bis thì vào Options của Browser chỉnh Default Browser là Internet Browser .
    Trình duyệt Operamini 6.1 có khả năng download về BB mà không cần phải thông qua Browser mặc định của BB(không lệ thuộc vào Servicebook),miễn là BB phải kết nối Gprs,Edge, 3G.

Lạ nhỉ, mình cũng đang dùng Opera mini 6.1 nhưng khi download vẫn phải qua trình duyệt Browser của máy mà.

Từ trình duyệt Operamini 6.1 ,trong trang Vuclip.Com sau khi bấm vào kết quả muốn download ,trang web sẽ hiện chữ "more" và quá trình tải về máy chủ bắt đầu,đôi khi bạn phải bấm vào chữ "more" để kích hoạt nó( refresh) nếu nó không tự kích hoạt.Tiếp tục các thao tác như mình đã nói lúc trước để download về BB.Tuy nhiên bạn cũng có thể dùng Browser mặc định của BB để tải từ trang vuclip.Com . Bạn chú ý một chút ,cũng dễ thôi bạn ạ . Mình có hình minh họa cho bạn thấy Operamini 6.1 vẫn download về được mà không nhất thiết phải thông qua Browser mặc định của BB:
    https://picasaweb.google.com/1101678298 ... gust122011

Cho hỏi cái này để làm gì đấy

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi binhpham1909
    Cho hỏi cái này để làm gì đấy
    Đây là trang web xem video trực tuyến và download về cho điện thoại di động.
    Ưu điểm của trang web này là: Tự động convert thành định dạng phù hợp cho đtdđ (3gp...Download về trưc tiếp trên Blackbery không cần phải dùng phần mềm để convert ), xem ở chế độ toàn màn hình (full screen),Trích xuất âm thanh từ video... Nguồn video được lấy từ nhiều website chia sẻ video khác nhau chứ không riêng gì Youtube.

Các Chủ đề tương tự

1. BB Z10 Không xem được video trên trang vuighe, do không hỗ trợ file??
    Bởi luxcenvn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-03-2015, 08:25 PM
  2. Khi em vào 1 trang web thì lại xuất hiện thêm 1 tab có trang web khác
    Bởi hanhi2015 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-10-2014, 10:17 AM
  3. Theo Vuclip: iPhone và BlackBerry là thiết bị tốt nhất cho Mobile Video
    Bởi ETStravel trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 22-09-2012, 10:36 PM
  4. [Hỏi] Trang nào down video 3gp, mp3 trên youtube cho bb