Kết quả 1 đến 7 của 7
    Guest

Đầu tiên bạn vào mục set up bluetooh, chọn Allow another divice to find me. Lúc máy kia tìm thấy rồi thì bạn ấn cancel. 2 bên nhập mật khẩu ( càng ngắn càng tốt, cho nó nhanh ý mà ). Sau đó, khi bên kia chuẩn bị gửi cho bạn thì bạn vào media chọn Receive using bluetooh thì sẽ nhận được file thôi. Còn riêng với nokia - dòng này trước khi bắn bluetooth cho ai thì phải tìm thiết bị xung quanh ( dù 2 máy đang kết nối ) nên khi nó tìm bạn lại quay lại thao tác vào set up bluetooth chọn allow another device to find me, đợi nó tìm thấy máy thì không chọn cancel mà ấn nút đỏ để thoát ra home screen, rồi lại vào media chọn receive using bluetooh để nhận.
    Tất cả là như vậy, nhưng bạn đừng nên kết luận BlackBerry nó phức tạp nhé, chẳng qua là BlackBerry có độ bảo mật quá tốt nên mình hơi vất vả 1 chút mới có thể xử lý được. Chúc bạn vui vẻ

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi luongduythai
    Đầu tiên bạn vào mục set up bluetooh, chọn Allow another divice to find me. Lúc máy kia tìm thấy rồi thì bạn ấn cancel. 2 bên nhập mật khẩu ( càng ngắn càng tốt, cho nó nhanh ý mà ). Sau đó, khi bên kia chuẩn bị gửi cho bạn thì bạn vào media chọn Receive using bluetooh thì sẽ nhận được file thôi. Còn riêng với nokia - dòng này trước khi bắn bluetooth cho ai thì phải tìm thiết bị xung quanh ( dù 2 máy đang kết nối ) nên khi nó tìm bạn lại quay lại thao tác vào set up bluetooth chọn allow another device to find me, đợi nó tìm thấy máy thì không chọn cancel mà ấn nút đỏ để thoát ra home screen, rồi lại vào media chọn receive using bluetooh để nhận.
    Tất cả là như vậy, nhưng bạn đừng nên kết luận BlackBerry nó phức tạp nhé, chẳng qua là BlackBerry có độ bảo mật quá tốt nên mình hơi vất vả 1 chút mới có thể xử lý được. Chúc bạn vui vẻ

Ôi mẹ ơi, rắc rối dã man. Cảm ơn bạn rất nhiều .

Trích dẫn Gửi bởi luongduythai

cam ơn bác

Truyền file qua bluetooth của blackberry?

sao bạn ko search trc nhỉ? :-bd :-bd :-bd :-bd

cái đó để là cho phép máy khác quyét hoặc mình chủ động quét thôi chứ?

cái trên của bác chỉ là để quét bluetooth của máy khác thui, còn khi nhận thì bác phải vào media rùi ấn option chọn receive using bluetooth nữa, sau đó chờ máy kia gửi.

Các Chủ đề tương tự

1. Z10 bluetooth kém không được 3m không hiểu sao?
    Bởi kem5gioi22 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-07-2014, 11:58 AM
  2. Cần trợ giúp về bệnh Bluetooth của 8820
    Bởi moonda450 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-03-2014, 09:51 PM
  3. Không bật được Bluetooth :(
    Bởi thuyetle trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-11-2013, 07:54 AM
  4. kết nối qua bluetooth
    Bởi ducnpmko115 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-06-2013, 12:26 AM
  5. Share Address Book via Bluetooth - Gửi danh bạ qua Bluetooth
    Bởi thuytran7953 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-04-2012, 10:07 AM