Kết quả 1 đến 5 của 5
    tình hình là thế này các bác ạ:
    em nằm nghịch linh tinh rùi không hiểu sao cài pass lên lun....em nhớ pass...nhưng cảm thấy rất ức chế.......
    em thử mò mẫm để tắt pass đi mà cả buổi ko làm đc.....cay cú lắm rồi.
    em vào option ->securyti>general settings...thấy có chỗ password----enablled(mừng hụt)
    nhung ko dis đc..
    em lên mang tim thì nghe bảo gỡ cái j mà.. bài viết nó thế này...
    [offtopic]Cách gỡ bỏ IT-Policy của BlackBerry (Gỡ bỏ password)

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn làm sao để tháo bỏ được IT-Policy, một trong những tính năng khó chịu nhất đối với những người dùng Blackberry ở Việt Nam

Nói sơ qua một chút về IT-Policy nhé, các bạn cứ hiểu nó như là một cái khóa của mỗi nhà mạng khác nhau, nếu dùng mạng của nhà mạng đó thì khó mới mở, và bạn mới có thể xài chương trình của các hãng thứ 3 ( opera mini, black white list...). Nhưng do ở VN chúng ta xài máy đã unlock, cho nên chỉ có đôi khi IT-Policy ngăn cản chúng ta dùng các chương trình đó, thậm chí là ngăn cản việc truy cập gprs.

Đầu tiên là làm sao để kiểm tran xem máy các bạn có bị dính IT-Policy không?

Cách kiểm tra: Các bạn vào Option, chọn tiếp Status. Sau khi vào phần Status, các bạn bấm lần lượt các phím :B U Y R (với máy 1/2 QWERTY các bạn chuyển qua kiển multitab nha). Nếu các bạn thấy dòng chữ IT-Policu enable ở phần Data Usage và Voice Usage thì có nghĩa là máy bạn bị dính IT-Policy rồi đó

Một cách khác để kiểm tra: Vào Options, chọn Security Options, chọm tiếp Firewall. Nếu phần Status có cái khóa màu đỏ thì có nghĩa là bị IT-Policy chặn luôn đấy.

Cách tháo bỏ

Bước 1: Bạn phải có Certificate Sync nếu muốn tháo bảo IT-Policy. Mặc định CS không nằm trong chương trình Desktop Manager, nhưng nếu bạn không cài thì cũng không sao. Làm như mình nói đây :

Bạn phải chắc chắn rằng Desktop manager của bạn được cài đặt ở chế độ sử dụng Blackberry Internet Service(BIS) chứ không phải Blackberry Enterprise Server. Nếu đang để ở chế độ sử dụng BES, bạn có thể sửa lại chế độ sử dụng BIS cũng bằng cách vào Add-remove Programs, chọn BB Desktop Manager, nhấn nút change/remove, chọn Modify, (chọn BIS nếu trước đó bạn chọn BES) và thêm Certificate Sync

Bước 2: Bạn cần có file policy.bin, download nó và copy vào folder C:\Program Files\Research in Motion\Blackberry (coi như Windows của bạn được cài trên ổ C: nhé)

Bước 3: Chỉnh sửa chút xíu trong registry. Trước khi thực hiện bước này bạn phải tắt Desktop Manager đi.
    Bạn mở Registry Editor, đến khóa HKEY_Current_Users\Software\Research In Motion\BlackBerry\PolicyManager
    Nhấn chuột phải ở thư mục Policy Manager và chọn New/String Value. Tên của Value là Path, và nội dung là: C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry\policy.bin
    Cách mở Registry Editor: Trên máy tính bạn nhấn START, chọn Run, sau dó gõ regedit và nhấn enter.

Bước 4: Chạy Blackberry Desktop Manager, cắm BB vào máy tính, Verification và thực hiện Certificate Sync
    Cập nhật: Khi thực hiện bước này bạn cần có kết nối internet, sau khi đã cập nhật data từ Certificate Sever thì bạn mới nhấn sync.

Bước 5: Enjoy. Giờ đây bạn đã có thể disable pasword, cái OperaMini, JiveTalk... Và còn nhiều lỗi khác có thể khắc phục bằng phương pháp này, sẽ thú vị hơn nếu bạn tự khám phá.[/offtopic]
    nhưng mà của em nó không phải thế.....
    vẫn nghe goi,nhắn tin tốt...
    bác nào giúp em đc vụ này em xin cảm ơn và hậu tạ>>>>>

Nếu bạn muốn gỡ bỏ IT Policy thì dùng cái này, vnbbUtils => phan-mem-blackberry-f11/vnbbutils-v2-0-4-1-ph-n-m-m-qu-n-ly-blackbery-tren-may-tinh-t4.html

Kết nối BB với máy tính, chạy vnbbUtils và nhấn nút Factory Reset là xong (Chú ý: nên backup dữ liệu trước khi thực hiện nhé)

em làm rùi nó vẫn báo lỗi

thế thì còn cách là up lại room :music6:

Bên tinhte có topic của Claymỏe đó bác! làm theo đi nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] Lỗi BB8820
    Bởi VIPEADVR3009 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-05-2014, 08:56 PM
  2. không cài được ROM cho bb8820
    Bởi yentv520 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-12-2013, 08:22 AM
  3. Cho mình hỏi về up rom bộ xương khô +hybrid cho bb8820
    Bởi tungbuithe35 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-11-2013, 07:32 PM
  4. Help bb8820
    Bởi chothuenhahanoi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-03-2013, 06:24 PM
  5. Mic của bb8820
    Bởi bittershop trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry