Kết quả 1 đến 6 của 6
    tình hình em có mua lại một con bb 8830 verizon trên tinh tế,nhưng lúc thử máy thì dùng sim mobi ok.lúc về lắp sim của em vào thì báo có sóng nhưng ko nhận đc cuộc gọi,và cũng ko gọi đi đc,tình hình này xảy ra tất cả vitteo và vina,các sim của em đều hoạt động bình thường ạ

Guest
    Bạn xem lại 2 chỗ sau xem nhé:
    Đầu tiên nhân nút gọi --> Nhấn nút BB (chùm dâu) --> Option --> Smart Dialing rồi xem dòng đầu tiên (Country Code) đã là +84 chưa? (Nếu là số khác thì hãy chuyển sang +84.
    Sau khi làm thế mà vẫn chưa được thì bạn back lại 1 bước rồi chọn Genere Option và kiểm tra dòng Restrict My Dentity xem có phải là để Always không? Nếu đang để Always thì chuyển qua lựa chọn khác

[ Posted by Mobile Device ]

e đã làm như trên.nhưng vẫn ko đc.bác nào có cách khac nữa ko ạ

Guest
    Manage Connections/Mobile Network Options/Network Mode chọn GSM thử xem sao nhé bác, chắc đang là global rồi

Vào menu,option,Mobile Network rồi chọn Network Mod là GSM.Máy sẽ dò mạng xử dụng của sim.Sau đó bấm nút gọi,bấm nút chùm dâu chọn option,chọn Smart Dialing:chọn Country Code là +84,đó là mã vùng ở Việtnam.Sau đó reset máy là OK ,gọi nghe phà phà .Thân.

Guest
    Chả còn gì để nói nữa!