Kết quả 1 đến 5 của 5
    Guest
    Mình đang có 2 cây BB: 1 cây 882 Tmobile va 1 cây 880 Rogers đã up rom chuẩn 4.5 cho mỗi dòng. Nhưng mình không hiểu sao nếu không có thẻ nhớ thì máy bình thường, Nhưng khi cho thẻ nhớ vào máy chạy chậm, load dữ liệu chậm, máy hay bi đơ khoảng cả chục giây. Ví dụ để máy bình thường không sử dụng, màn hình tự tắt, 1 lúc sau mình muốn sử dụng thì bấm bất kỳ phím nào, màn hình sáng nhưng bi đơ ra khoảng 30 giây sau mới lăn bi được, bấm phím mới được. Khi ở chế độ chờ, màn hình tắt lấy 1 máy khác gọi tới máy gọi nghe đỗ chuông, nhưng 2 Em BB vẫn tĩnh bơ mãi 30 giây sau mới sáng đèn và đỗ chuông nhưng chưa hiện số gọi đến, mãi 1 lúc sau mới hiện. Máy gọi đến đã tắt 2 Em BB vẫn đỗ chuông bình thường mãi 30 giây sau thì mới tắt. như là nó bị trễ vậy. Nhưng khi đã chạy rồi thì bình thường, nhưng load dữ liệu chậm và cũng hay bị dơ vài giây. Khi tháo bỏ thẻ ra thì bình thường chẳng có vấn đề gì. Mình dùng thẻ 2G của samsung và thẻ SDHC 4G class 6 của Transcend. Không hiểu nguyên nhân tại sao? Nhờ ai biết chỉ mình khắc phục với. Lúc trước mình cũng có 1 cây BB 882 của At&t đâu có bị tình trạng vậy.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều

Đã khắc phụ được rồi, Mình nghỉ trong Media giới hạn file là 15MB, nên mình đã xoá hết những file trên 15MB thì thấy đỡ hơn nhiều, không biết có phải vậy không, nhưng thấy tạm ổn, thế là được. Cảm ơn mọi người.

HÌnh như cái 15MB ấy là share từ bộ nhớ trong của BB ra đó bạn, chỉnh lại còn 5mb thôi cho bộ nhớ trong dư ra !

Đúng rồi,có thể tùy chọn 5mb,10mb hoặc 15 mb đó bác

Minh su dung 8830 ma van giong nhu ban vay khong biet bi gi nua ban co the noi ro hon khong,ban cho minh viet tieng viet khong dau nha vi dien thoai cua minh chua co viet tieng viet

[ Posted by Mobile Device ]

Cái này chắc là bệnh chung rồi. Mình lúc trước cũng hay bị, nhưng mình nghĩ có khi là do thẻ nhớ có nhiều thư mục quá, nên nó mất time để load hết file. Lúc trước mình hay để nhạc theo folder, nhưng thấy hay bị đơ máy nên sau đó đặt album cho file nhạc rồi bỏ chúng vào 1 thư mục music luôn, thế là tình trạng đơ máy giảm hẳn. Cũng không biết chính xác là do cái gì, nhưng kinh nghiệm bản thân của mình thấy thế. Các bạn có kinh nghiệm khác thì chia sẻ thử xem sao.

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các bác giúp đỡ về thẻ nhớ bị mã hoá
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 12-05-2016, 06:20 PM
  2. Z30 hàng xách tay sau 6 tháng bị thế này đây ? Các cụ giúp đỡ
    Bởi alexnguyenhd trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-09-2015, 07:45 PM
  3. Xin chỉ giúp 1 vài thắc mắc về PB
    Bởi nguyengocanhkt trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-08-2014, 12:32 AM
  4. Giúp đỡ lỗi thẻ Sim
    Bởi hoclaptrinh321 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-06-2014, 03:14 PM
  5. Thắc mắc xin anh em giúp đỡ....!!!
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 10:16 AM