Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Mọi người ơi, mình mới chất ướt chân chưa khô vào ngành BB này. Đánh liều ẵm 1 em BB 8820 (wifi luôn nhé). Mình hay quên nên sắm em này để có chức năng ghi nhớ, nhắc việc. Lúc mua thấy có "Candelar" tưởng ok rồi, lên đây mới thấy có cả Memopad, sực nhớ máy ông bạn cũng có Memopad mà máy mình lại ko có =.=!!
    Mà thấy bảo Memopad là ứng dụng mặc định. Vậy làm sao đây?? Mọi người giúp mình với!!!<br /><br />--- Added at 13/11/2011, 00:39 ---<br /><br />À, còn nữa!! Chức năng GPS của BB8820 thì dùng thế nào nhỉ?? Mình thấy có trong Option, nhưng ko có phần mềm ứng dụng nào cho nó cả @_@

Trước tiên, bạn kiểm tra xem MemoPad có bị ẩn đi hay không: tại Home Screen - bấm Option (phím chùm dâu) - chọn Show All. Nếu icon MemoPad bị ẩn thì bỏ chọn Hide. Nếu vẫn không có icon MemoPad thì có thể do khi up rom, đã không tick vào MemoPad. Khi đó, chỉ có thể up rom lại mới xủ lý được.

GPS là chức năng định vị. Trên 8820 GPS rất chính xác tuy hơi chậm một chút. Có rất nhiều app liên quan đến GPS như GMap, Four Square, Twitter và cả Facebook. Nói chung là app nào cần tính năng xác định vị trí sẽ có liên quan đến GPS...

Chúc bạn quen sử dụng con 8820 và hài lòng với những thông tin trên Diễn đàn bbvietnam!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Bạn ko cần phải up lại rom mới có Memopad đâu,chỉ cần vào thư mục java của bản ROM trên máy tính ,trích ra file net_rim_memopad.cod rồi cài vào BB bằng vnbbultils hoặc cài bằng aerize card loader từ thẻ nhớ là được.
    GPS: Bạn down google map từ m.google.com. Sau đó vào options>advanced options>GPS vào menu > refresh GPS,đứng ngoài trời chờ tí ; xem nó bắt được bao nhiêu vệ tinh,thế là dùng được rồi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Khi đó, chỉ có thể up rom mới xử lí được
    Hí hí, tưởng anh @wetfoot biết tuốt hoá ra cũng có thứ chưa biết . Không cần up rom cũng xử lý được nè. Tặng các bác MemoPad cho OS 4.5 (file net_rim_bb_memo_app.cod, chỉ cần xả nén và cài jad trực tiếp trên blackberry hoặc nếu PC thì dùng vnbbUtils), thiếu là cài đặt thôi, Tasks hay Calendar ... cũng tương văn tự

@Cuddas : Trời đất! sao dại dột "tưởng" vậy em

Chẹp chẹp, hết bình luận :-/ :-/

Nếu bạn mới dùng thì ...
    Trước tiên, bạn chỉnh cho phép sử dụng phím tắt bằng cách:
    - bấm phím Call >phím chùm dâu (BB)> Option> General Options> cái Dial From Home Screen chọn No > bấm Back và Save.
    Sau đó bạn quay lại màn hình Home Screen hoặc Applist bạn bấm d. Nếu bấm d mà không mở memopad thì bạn hãy tải file đính kèm của bạn Cuddas, giải nén và copy vào thẻ nhớ của BB.
    - vào Media> bấm phím chùm dâu (BB)> chọn Explorer> tìm đến thư mục mà bạn vừa copy vào thẻ nhớ rồi mở file Jad để cài đặt.

Woa Woa... Rất nhanh chóng nhận được hồi âm ngay ^^! Đa tạ mọi người đã tận tình hướng dẫn
    Chưa được kết quả gì, nhưng mình sẽ thử từng cách mà mọi người chỉ

Cuddas ơi up lại file memopad cho os 4.5 cho mình với.file kia giải nén ra cái thư mục rỗng bên trong

Guest
    Cái memopad + task of OS 4.5 khi Uprom nó hay bỏ chọn trong ô tick lắm. Không để ý là quên 2 em này ngay.

Trường hợp của bác chủ chắc là chưa cài rồi.

Làm theo hướng dẫn của nvllap & cuddas là OK thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Memopad Plus [Update v1.8.1] - Bổ sung các tính năng mạnh mẽ cho Memopad [OS 4.5+]
    Bởi NguyenThiSau1966 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-01-2013, 12:48 AM
  2. MemoPad Plus v1.8.1 - Mạnh mẽ hơn cho MemoPad
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-01-2013, 06:39 PM
  3. Cùng giấu những mẩu ghi chú Memopad với Private MemoPad trên BlackBerry
    Bởi dangtinkhoapps trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 11:44 PM
  4. Về vấn đề không tạo được Memopad