Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Có thể mình hỏi thế này sẽ khiến nhiều người thắc mắc nhưng trong quá trình dùng bb mình thấy khi chat, ví dụ như trên chat với bạn trên ola, thì khi mình chat thì bên kia do dùng unicode dựng sẵn nên rất khó đọc. Còn gửi sang thì mình đã có app chuyển rồi rồi. Vậy cho mình hỏi có app nào chuyển từ unicode tổ hợp sang dựng sẵn k? Để bên kia đỡ vất vả dịch. mong mn giúp mình với! thanks!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Dùng VEditorPane thử đi bạn.

Guest
    Cái này mình cũng dùng rồi.nó cũng không khác zì autotext cả.vẫn thế.dù sao vẫn thank.tiện thể cho mình hỏi lun là dùng cái kia vào tin nhắn mà không chuyển sang UCSE(trong cài đặt ah) liệu có dc k.mình dùng mà hình như k dc.hi2.

Guest
    Ý là muốn gửi tin nhắn tiếng Việt đến máy khác hả? Hiện tại có Crunch sms kết hợp autotext làm được. Bạn xem lại xem cái VEditor có anh em bảo nó có thể gõ mã unicode dựng sẵn. Hoặc thử soạn trong ddic rồi copy ra xem sao

Oài. Bác trước h không hóng gì hết à. Có soft VietView Pro phục vụ cho việc này rồi đó

Cái vietview pro của bác cũng như cái UnicodeCompose4BB cả mà thui.công nhận là thao tác nhanh hơn 1 tý n lại phải bỏ tiền key(20k thì phải).hi2.mình muốn tìm cái nào mà chuyển từ tổ hợp sang dựng sẵn cơ.gõ được mã dựng sẵn luôn thì càng tốt.thank bạn nha!

--- Added at 12/09/2012, 22:38 ---

Bác H2o ah!mình thử rồi mà cũng không được.hi2.bác nhiệt tình quá!

--- Added at 12/09/2012, 22:38 ---

Bác H2o ah!mình thử rồi mà cũng không được.hi2.bất lực!<br /><br />--- Added at 12/09/2012, 22:38 ---<br /><br />Bác H2o ah!mình thử rồi mà cũng không được.hi2.bất lực!

Cái vietview pro của bác cũng tương tự cái UnicodeCompose4BB cả thui.công nhận dc cái thao tác nhanh hơn thật n mà lại phải bỏ tiền ra mua key(20k thì phải).hi2.mình muốn tìm cái nào mà chuyển từ tổ hợp sang dựng sẵn cơ.mà gõ dc mã dựng sẵn lun thì tốt quá.thank bác nha!

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 12/09/2012, 22:43 ---<br /><br />Bác H2o ah!mình thử rồi mà k dc.hi2.bất lực.

Xem Việt viewer pro rồi chứ. App đó 10k thôi. Ủng hộ app Việt đi bác. 10k chỉ mua được nắm xôi . Mà không thì bác mở #90 hay #94 của topic shortcutme ấy. Mình để macro ở đấy để làm chức năng tương tự Việt viewer pro!

nhưng mà bác có app nào như mình muốn không?cái mà chuyển mã uncode naz.chứ mấy cái đó mình cũng không cần thiết lắm.

Chưa có đâu bác! Nếu có thì nó sẽ nổi tiếng chả kém gì operamini mod của @buoctrongmuabuon đâu.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-01-2016, 05:05 PM
  2. Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-02-2015, 11:49 AM
  3. Cách chuyển dữ liệu từ bộ nhớ trong sang thẻ nhớ trên z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-10-2013, 02:45 AM
  4. Trả lời: 2