Kết quả 1 đến 10 của 10

Guest
    8820 theo mình thì dùng thẻ 2G là tốt rồi thẻ càng lớn thì máy đọc thẻ càng lâu. Muốn nhanh bạn có thể lấy bộ đọc thẻ chép cho nhanh.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Her.thẻ 4Gb của mình copy/paste ảnh,nhạc suốt mà có sao đâu nhỉ.mình cũng 8820

Guest
    Mình cũng từng bị trường hợp này nhiều lần. Cái này không phải chỉ cho 8820 mà cả 8830 cũng bị. Mình nghĩ là do bản ROM. Chưa biết cách khắc phục. Nhờ bạn nào vào chỉ giáo

Của e thì hay bị "Media card is not formated. Please format the card". Tháo ra lắp lại vẫn vậy, không biết tại cái gì nữa, e chẳng bít phải sửa thế nào ngoài format lại, ( bao nhiu truyện, nhạc, tài liệu, .. tải đi tải lại, chắc nghỉ xài thẻ nhớ lun wá. Ai biết giúp e. Thanks!

Guest
    Lí do thẻ nhớ đòi format.đó là do bác.khi bb đang dùng 1 cái gì đó của thẻ nhớ ( VD như cài wall ...) Mà bác rút trực tiếp thẻ ra luôn,nhiều lần như thế -> format.mất hết dữ liệu trong thẻ..mình đã gặp trường hợp này nhiều lần.và chỉ có lỗi thẻ khi chẳng may quên rút thẻ ra bất ngờ khi đang set wall trong thẻ.còn chưa gặp trg hợp khác bao h

Guest
    E đang dùng thẻ 2Gb mà mỗi lần sử dụng đến những gì trong thẻ là coi như đơ máy ko làm gì dc , chỉ biết tháo luôn pin ra

trước đây mình gặp trường hợp này suốt, cứ chép file vào là không nhận thẻ nhớ, sau này mới phát hiện ra là tên file có chứa những kí tự đặc biệt nên máy không nhận. Giải pháp là cắm vào máy tính, đổi tên file lại, tốt nhất là viết không dấu, OK ngay

Sao cái này nghe lạ nhỉ e dùng 8820 lâu rồi đây chơi hẳn thẻ 8GB ấy chứ . Đâu có vấn đề gì đâu cài đặt các thứ trực tiếp trên thẻ suốt mà. Ảnh hay mấy thư mục nhiêu file con quá thì e nghĩ nên chọn HIDDEN cho nó để mỗi lần khởi động máy Black Berry không mất thời gian đọc những thư mục ấy. Còn cần gì thì vào Media rồi ấn chùm dâu chọn Expoler là vẫn ra hết mà.
    Mấy bác bị lỗi thẻ như vậy e nghĩ là do lỗi của thẻ nhớ bị kém nữa. Nên format 1 lần cho nó ngọt (format trực tiếp trên Black Berry tốt hơn là cắm vào máy tính rồi format các bác ạ). Cá nhân e từng thử rồi nên thấy vậy

Bệnh này lúc trước mình cũng có gặp rồi.
    Mà mình nghĩ không phải do ROM gì đâu. Có lẽ cũng không phải do thẻ. (Vì mình đang dùng 1 thẻ 4Gb, 1 thẻ 8Gb Class4 mà vẫn sống nhăn )
    Cái này là do file hình chép vào bị lỗi. (Đoán vậy ^^)
    Hình đó có thể xem được trên máy tính bình thường nên trước em cũng ko nghĩ như vậy. Nhưng khi rút ra cắm vào máy khác thì 1 số hình ko mở ra xem được. (Máy connspeed cùi). Vậy là mình xóa mấy tấm đó đi thì lại bình thường như mọi ngày .
    Bạn thử mang thẻ gắn vào máy khác rồi mở xem thử?
    1 nguyên nhân nữa là do thẻ bị hư. Nhưng cái này ít lắm
    Good luck

Các Chủ đề tương tự

1. vấn đề khi cài rom cho 8820
    Bởi hoangquocdu trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 15-10-2012, 06:44 PM
  2. Thắc mắc về vấn đề ROM (hybrid) cho 8820
    Bởi lehavy70 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-05-2012, 08:11 PM
  3. Ko thấy hiển thị ứng dụng sau khi cài đặt??? (8820)
    Bởi dangmai0 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-03-2012, 08:10 PM
  4. Thắc mắc về Minimize My Faves (Black Berry 8820 @@ T-Mobile)
    Bởi hoanghontrenbien trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 25-03-2012, 11:08 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-02-2012, 10:19 AM