Kết quả 1 đến 9 của 9
    mình đang dùng bb 8830... sau khi khôi phục cài dặt gốc thì không thấy browse nữa... mình không biết cách nào để có thể vào mạng bằng máy đcc.. bác nào biết cách chỉ giúp gấp với..tks (:
    liệu mình tai operamini trên mạng bằng máy tính rồi chuyển vào thẻ nhớ.... sau đó lắp thẻ và cài trên máy đc không ???

Thì bác làm thử đi là biết thôi,chứ hỏi làm gì!
    Bác lên google tải operamini cho os 4.5 buoctrongmuabuon đi! Vào mạng tốt đấy!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Thật là ) bạn trên #1 kiếm servicebook rồi restore vào máy nhé
    Còn bạn #2 không hiểu rõ câu hỏi. Bạn trên hỏi tại sao không cài được từ thẻ nhớ trong máy? Câu trả lời là do không có servicebook của browser.

#3 có phải là ng dùng bb không mà phán linh tinh thế,để cài OM thì bạn cần load cod của OM vào bb, nếu cài qua bdm thì cần tạo file đuôi .alx, còn cài qua thẻ nhớ thì cần tạo đuôi .jad từ file cod ban đầu, nếu bạn down trên mạng mà có sắn .jad thì chỉ cần chạy file này để cài đặt thôi, còn không thì bạn cần tạo JAD bằng vnbbutils. Đôi điều góp ý vậy

@haianh.vnn @nguyenlongctm: em dùng bb được 2 năm và xin phép phán nhé: #3 trả lời đúng,mất browser là do trong quá trình wipe máy sb bị xóa,sb bị xóa khi thay sim nữa
    @haianh.vnn là con gái ợ? )

Cài om cần j servicebook hả bạn ?

--- Added at 06/01/2013, 17:47 ---

Cái browser thì mình không ý kiến nhưng chủ thread hỏi cách cài OM qua thẻ nhớ, mà cái đấy thì liên quan j đến servicebook nhỉ?<br /><br />--- Added at 06/01/2013, 17:48 ---<br /><br />Chủ thread hỏi 2 vấn đề mà bạn,

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi haianh.vnnn
    i trên mạng bằng máy tính rồi chuyển vào thẻ nhớ.... sau đó lắp thẻ và cài trên máy đ
    bạn đang dùng mạng nào? có dùng BIS ko? các mạng vinaphone, mobifone, viettel đều có gói cước cho BB chỉ 40k/tháng thôi. cài thì sẽ có browsẻ luôn<br /><br />--- Added at 07/02/2013, 22:03 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi haianh.vnnn
    mình đang dùng bb 8830... sau khi khôi phục cài dặt gốc thì không thấy browse nữa... mình không biết cách nào để có thể vào mạng bằng máy đcc.. bác nào biết cách chỉ giúp gấp với..tks (:
    liệu mình tai operamini trên mạng bằng máy tính rồi chuyển vào thẻ nhớ.... sau đó lắp thẻ và cài trên máy đc không ???
    theo mình thế này, 8830 dùng 2 băngtaanf là CDMA và GSM nên hay bị lỗi, bạn nên cài BIS đi

#xxx : 8830 cài bis khó hơn cài gprs :v

chỉ có sim mobi mới cài dễ thôi

Trích dẫn Gửi bởi doanhau
    #xxx : 8830 cài bis khó hơn cài gprs :v

chỉ có sim mobi mới cài dễ thôi
    Vậy là 8830 cài bis được ko vậy?

Các Chủ đề tương tự

1. BB 8830 : Phần mềm cho 8830
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-04-2014, 11:10 PM