Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Số là mình mới mua 1 cái 8820 trên Nguyên Thảo mobile, máy chạy ok không có vấn đề gì. Nhưng lỗi lại phát sinh ra từ khi xài thẻ nhớ. Lúc chép nhạc, ảnh, video vào thẻ qua card reader thì ok, nhưng ban đầu chỉ có nhạc là phát bình thường, còn video đang xem thì bị hiện tượng đơ máy, video vẫn chạy nhưng không thể thao tác gì được, nếu vào ảnh thì nó chỉ hiện được thumbnail 1-2 ảnh đầu rồi cũng bắt đầu treo luôn. Phải dùng Alt Shifl Del hoặc tháo pin để reset máy, nhưng đôi khi phải reset máy 2-3 lần vì sau khi máy start up thì bàn phím cũng đơ luôn không bấm password để mở máy được. Bẵng khoảng nửa ngày như thế thì tự dưng nó lại hết, xài khoảng 2 tuần nay bình thường. Ban đầu cũng nghĩ là do thẻ nhớ.

Nhưng gần đây chắc do thẻ nhớ dỏm (2GB) nên bị hiện tượng chép file vào thẻ nhớ thì bị lỗi không báo dung lượng và không đọc được cả trên máy tính lẫn 8820 mặc dù file gốc vẫn bình thường, formart bằng PC lẫn 8820 vẫn bị lỗi đấy nên mình mới dùng 1 thẻ 2GB khác gắn vào. Kết quả là chép file bình thường, nhưng lại bắt đầu bị lỗi treo máy nên mình nghĩ đây không phải lỗi do thẻ nhớ.

Không biết đây là lỗi do đâu nên nhờ mọi người chỉ giúp, mặc dù máy vẫn còn bảo hành phần mềm 3 tháng, và còn khoảng 1 tuần bảo hành phần cứng.

Nhân tiện cho hỏi máy đang xem video được khoảng hơn 2 phút thì nó tự lock thì có bình thường không?

Cái xem video 2p nó tự khóa bàn phím thì e nghĩ do bác xem 1 video nào đó trực tiếp bằng cách Expoler trên thẻ nhớ rồi xem nên phần mềm tự động khóa bàn phím nó vẫn hoạt động bình thường, nếu bác dùng Addonis thì trong mục Autolock bác đánh dấu tích ☑ vào mục Media để nó không tự động khóa phím thế nữa. (Mà nếu bác không dùng Addonis thì e khuyên bác nên dùng , e cũng 8820 mà )

Còn vấn đề chép file or video vào thẻ nhớ bị lỗi thì bác đã format thẻ nhớ trực tiếp trên Black Berry chưa? Format bằng máy tính xong cắm vào BB thì k ăn thua đâu, phải format trực tiếp trên bb cơ thì mới ăn thua.
    Thứ 2 là bác cắm vào máy tính thì chuột phải chọn Propertie xem có để chế độ Compression hay j không (đại loại là chế độ nén dữ liệu để tiết kiệm bộ nhớ), như vậy cũng rất hại thẻ.
    Thứ 3 là e nghĩ do bác để chế độ Content Protection trong cài đặt Security trên BB nó cũng có thể gây ra vụ này (thấy bác kêu bật máy lên nhập pass nên e đoán vậy)

Cuối cùng thì e nghĩ bác vẫn nên up lại ROM cho e nó cũng như kiểm tra quét virus toàn bộ máy tính cũng như thẻ nhớ nữa cho chắc gạch :-bd.

[ Posted by Mobile Device ]

đơ thì đơn giản ram yếu quá nên không chạy nổi chỉ chạy được nhạc thôi. cậu cứ down 3gp về mp4 khó đọc lắm cứ 3gp mà tiến

3GP hay mp4 cũng vẫn đọc được bình thường. Nhưng vấn đề là phải convert lại cho phù hợp với kích cỡ màn hình 320x240 là ok.
    Dùng Format Factory convert lại là ok

Guest
    1. Máy bạn load được 1-2 hình rồi đơ là do file hình không đúng format mà BlackBerry hỗ trợ (xem trên máy tính và 1 số điện thoại khác bình thường)
    Khắc phục: xóa những file hình "lỗi" đó đi và tìm lại file mới (down ở trang khác).
    Lỗi này mình rất hay gặp và xin nhắc với bạn up rom KHÔNG giúp được gì.
    2. Xem video thì 3gp, mp4 hay avi thì 882 nhà mình xem rất tốt. Nhưng quan trọng là bạn phải đưa về đúng định dạng.
    3. Bạn xem video được khoảng 2 phút thì tự động khóa. Điều này hoàn toàn bình thường nếu như máy bạn xài 1 trong số các app tự khóa bàn phím hoặc standby. Bạn nên tìm hiểu xem máy bạn cài những app nào tương tự để tiến hành gỡ bỏ hoặc chỉnh lại cho phù hợp.
    Chúc bạn thành công!

Guest
    Máy mình bị y hệt như chủ thớt ( mặc dù là bb8800 )
    Theo mình nghĩ lỗi ko fải do video mà do hình ảnh ( vì mình suốt ngày cóp video về xem có sao đâu : vài MB có, vài trăm MB cũng có mà máy vẫn ngon lành, kể cả 3gp lẫn mp4)Thế nhưng mọi chuyện lại # khi cóp ảnh từ trên mạng( hình như sau khi cóp về được 2-3' j đó là máy đơ luôn- mình ko cài app khóa fím)
    Sau vài lần mày mò mình tìm ra cách nạy-măc dù hơi bất tiện-Đó là vẫn cóp ảnh về như thường( cho tất cả ảnh vào cùng một thư mục- lúc này trong thư mục sẽ xuất hiện 1 file bbthumdat j j đó -kái mày fải show hiđen mới thấy) nếu máy bị đơ, tháo thẻ nhớ ra_ cắm vào máy tinh_Show hiđen_ xóa file bbthumdat đi_ ẩn thư mục chứa ảnh_ lắp lại thẻ vào máy bb_ lúc này trong Media Picture sẽ ko còn thư mục ảnh bạn vưa cóp về nữa, muốn xem thì explore_ show hidden roi xem nhu binh thuong ( bat tien la cho do!!!)

[ Posted by Mobile Device ] <br /><br />--- Added at 27/11/2012, 21:29 ---<br /><br />Máy mình bị y hệt như chủ thớt ( mặc dù là bb8800 )
    Theo mình nghĩ lỗi ko fải do video mà do hình ảnh ( vì mình suốt ngày cóp video về xem có sao đâu : vài MB có, vài trăm MB cũng có mà máy vẫn ngon lành, kể cả 3gp lẫn mp4)Thế nhưng mọi chuyện lại # khi cóp ảnh từ trên mạng( hình như sau khi cóp về được 2-3' j đó là máy đơ luôn- mình ko cài app khóa fím)
    Sau vài lần mày mò mình tìm ra cách nạy-măc dù hơi bất tiện-Đó là vẫn cóp ảnh về như thường( cho tất cả ảnh vào cùng một thư mục- lúc này trong thư mục sẽ xuất hiện 1 file bbthumdat j j đó -kái mày fải show hiđen mới thấy) nếu máy bị đơ, tháo thẻ nhớ ra_ cắm vào máy tinh_Show hiđen_ xóa file bbthumdat đi_ ẩn thư mục chứa ảnh_ lắp lại thẻ vào máy bb_ lúc này trong Media Picture sẽ ko còn thư mục ảnh bạn vưa cóp về nữa, muốn xem thì explore_ show hidden roi xem nhu binh thuong ( bat tien la cho do!!!)

Guest
    Đơn giản là xóa hết file ảnh đó đi. Down lại theo cách khác hoặc là từ một host khác là xong đây là lỗi định dạng ảnh không hỗ trợ (BlackBerry không hiện gì cả - chỉ đơ ra đó thôi). Thường xuất hiện trên dòng máy có thẻ nhớ os4.5 4.6

Guest
    Mạn phép các bác cho em lôi bài này lên lại, chắc cũng sẽ tự dưng hết như kì trước nhưng thắc mắc chả hiểu là lỗi do cái gì.

Trước đây mua máy, gắm thẻ vào thời gian đầu thì đều bị treo máy, chỉ có cái phím đèn sáng/tối/tắt là hoạt động. Video đang xem thì vẫn xem được nhưng bị treo máy, hết video nó vẫn cứ không thoát ra, load ảnh 1 tí thì bị treo, không xài cái gì cũng treo, cứ phải tháo pin với reset máy liên tục. Sau đó tự dưng nó hết, tháo thẻ ra để dùng cái đồ đọc thẻ chép file vèo vèo, không hề bị lỗi treo máy nữa.

Nhưng sáng nay đi xem cái 9300 Curve Roger cho ông anh, táy máy lôi cái thẻ nhớ của máy ra cắm vào máy đấy, xong giờ lại bị tình trạng như trước ^^ thật tình là bó tay ^^

Giờ remove hết Video/Picture ra thì nó hết treo rồi, chỉ còn lại Music

sao iem có cái cảm giác máy em nó là Emotion Phone các bác à :v
    trước cắm trym thẻ nhớ vào nó đau nên nó không nhận, cắm lâu hóa sướng nó nhận ngon lành
    hôm nay cắm trym vào máy khác nên nó dỗi nên không nhận hay sao ấy :v

Hồi trước thẻ nhớ mình có 1 thư mục ảnh hể nhấn vào là máy treo kể cả máy tính ) không biết có liên quan không

iem remove hết ảnh ra thì giờ nó bình thường rồi các bác à, chắc lỗi là do ảnh ra rồi

mà không hiểu sao không hề thay đổi gì mà mới mua xài thì bị, xài 1 ngày thì hết bị, xài cả nửa năm nay không sao, tự dưng gắn cái thẻ nhớ vào cái Curve 9300 Roger xong thì gắm vào lại bị :v

khó hiểu vại ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. bb z10 treo logo xin giúp ạ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 14-03-2015, 09:42 PM
  2. Ẩn File & Folder (video+picture) BB 10 Free và dễ nhất
    Bởi thaontasieuthi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-03-2015, 04:01 PM
  3. Giúp đỡ về lỗi treo máy khi có cuộc gọi tới trên Z3
    Bởi congbang88 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-10-2014, 11:00 AM
  4. [Video] Tính năng Picture Password trên HĐH BlackBerry OS 10.2.1
    Bởi trananhanh1 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-12-2013, 05:38 PM
  5. 8820 dùng phần mềm picture ID bị lỗi ?
    Bởi ETStravel trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 26-06-2011, 08:41 PM