Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Hi anh em!
    lần này mình muốn chia se kinh nghiệm cài đặt phần mềm mobipocket reader dành cho chiếc curve 8520 thân yêu. Sau nhiều lần thất bại khi cài đặt thông qua phần mềm Desktop Manager (update lần lượt từ các phiên bản từ 4.2 tới 5.01 ) mình lang thang trên mạng và tham khảo được với em này thì chỉ có thể sử dụng thằng mobipoket dành cho thằng storm và rất đơn gian chỉ cần cài đặt thông qua trang chủ của nó:
    1. Truy cập m.mobipoket.com
    2. Lựa chọn trang web cho di động
    3. Lập tức nó hiện ra link down dành cho em storm
    4. Download và cài đặt bình thường
    5. OK
    Hãy thanks nếu thấy bài viết có ích

Trích dẫn Gửi bởi caocaoxanh
    Hi anh em!
    lần này mình muốn chia se kinh nghiệm cài đặt phần mềm mobipocket reader dành cho chiếc curve 8520 thân yêu. Sau nhiều lần thất bại khi cài đặt thông qua phần mềm Desktop Manager (update lần lượt từ các phiên bản từ 4.2 tới 5.01 ) mình lang thang trên mạng và tham khảo được với em này thì chỉ có thể sử dụng thằng mobipoket dành cho thằng storm và rất đơn gian chỉ cần cài đặt thông qua trang chủ của nó:
    1. Truy cập m.mobipoket.com
    2. Lựa chọn trang web cho di động
    3. Lập tức nó hiện ra link down dành cho em storm
    4. Download và cài đặt bình thường
    5. OK
    Hãy thanks nếu thấy bài viết có ích
    tức là OTA bản storm cho curve hả bác

Nếu là down OTA và vào bằng browser thì nó tự nhận ra máy mình, và sẽ tự động cho bản cài đặt phù hợp với máy mình, đâu có thể cài bản của storm cho curve được (còn chưa nói đến chuyện mobipocket không có bản riêng biệt cho 2 dòng này)

[ Posted by Mobile Device ]

Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Hỏi khí không phải. Đây là diễn đan 85xx. Pác dùng máy BB gì vậy. CHứ em dùng 8520 cài kiểu bác copy lại ở mấy trang web khác thì có chạy bằng niềm tin. nếu bác muôn dùng thì cài kindle dăng ký email kich hoat thì mới chạdduwopcj ebook nhé.

Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi duongthanhbinh
    Hỏi khí không phải. Đây là diễn đan 85xx. Pác dùng máy BB gì vậy. CHứ em dùng 8520 cài kiểu bác copy lại ở mấy trang web khác thì có chạy bằng niềm tin. nếu bác muôn dùng thì cài kindle dăng ký email kich hoat thì mới chạdduwopcj ebook nhé.

Trích dẫn Gửi bởi duongthanhbinh
    Mình dùng Mobipocket Reader từ khi còn dùng 7290 bạn ạ, 8520 cũng thế thôi, cài và dùng cũng không khác gì 7290, 8700 hay 8320 đâu.

Theo mình cứ phần mềm pocket reader về máy tính. Sau khi cài đặt, kết nối BB với máy tính, chạy phần mềm pocket reader, phần mềm sẽ tự tìm thấy BB của bạn và sẽ tự động cài vào BB của bạn.

Dùng Pocket reader ở các dòng BB thấp thì sẽ phải mất công convert tiếng Việt, còn os 4.6 trở lên đã là 1 kỉ nguyên k mỏi mắt đoán chứ rồi, khác nhau hơi bị nhìu luôn

Trích dẫn Gửi bởi smc.baby
    Theo mình cứ phần mềm pocket reader về máy tính. Sau khi cài đặt, kết nối BB với máy tính, chạy phần mềm pocket reader, phần mềm sẽ tự tìm thấy BB của bạn và sẽ tự động cài vào BB của bạn.

Dùng Pocket reader ở các dòng BB thấp thì sẽ phải mất công convert tiếng Việt, còn os 4.6 trở lên đã là 1 kỉ nguyên k mỏi mắt đoán chứ rồi, khác nhau hơi bị nhìu luôn
    Uh đúng rồi, nhưng về cài đặt và sử dụng không khác gì nhau, ý ở đây của mình chỉ là @duongthanhbinh nói rằng 8520 không thể cài được mobipocket reader.

Guest
    Kiếm 1 file mobipocket reader.alx nào đó, xong rồi cài chương trình mobipocket reader PC vào máy tính, cắm cái con vợ vào cho đúng lỗ, mở chương trình mobipocket reader trên PC---> thế là nó tự nhận ra em BB, chon cái đường dẫn đến file mobipocket reader.alx đã lưu trên PC. Thế là xong. Muốn chuyển truyện qua thì ta mở cuốn truyện đó trên PC rồi thực hiên thao tác đút lỗ cho em nó, thế là nó tự chuyển qua à. Đôi lúc cần phải mở mobipocket reader trên BB nó mới chịu. Thân!

Tôi từng thất bại với con BB 8800 và rút ra kinh nghiệm thế này, các bác đọc xong ko cần thanks nhé ). Có khi các bác dùng BB đời khác cũng có thể giải quyết bằng cách này ấy chứ

- Muốn cài Mobi Reader cho BB: cài bản Mobi 6.2 trên PC rồi kết nối PC - BB để cài đặt Mobi reader cho BB.
    - Muốn convert truyện (Unicode tổ hợp) thành PRC cho BB: Cài bản Mobi 6.0 trên PC để convert .DOC (Unicode tổ hợp) >> .PRC. Nếu trên PC vẫn là bản 6.2 >>> file PRC kết quả đọc toét mắt cũng ko hiểu gì

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Official: OS 5.0.0.1106 cho Curve 8520 từ TelKomSel
    Bởi nguyenthao85999 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 19-06-2013, 10:23 PM
  2. Official: OS 5.0.0.1106 cho BlackBerry Bold 9000 và Curve 8520 từ Indosat
    Bởi daulang480 trong diễn đàn Chính thức - Official
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-03-2013, 12:39 AM
  3. Official: OS 5.0.0.1093 cho BlackBerry Curve 8520 từ Orange France
    Bởi thanhtrung210480 trong diễn đàn Chính thức - Official