Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    nói thế nào để mọi người dễ hiểu nhỉ , thui e chỉ hỏi làm thế nào để on off đc cái location trong gps của bb 8520 . đừng bác nào bảo là ko on off đc nhé vì khi dùng bản room 4.6 thì on off đc còn 5.0 thì chju ko tài nào , e cũng đã thử rất nhiều room 5.0 mà chưa cái nào on off đc . bác nào biết nguyên nhân ở đâu không bảo e vs , vj e muốn on để dùng la bàn ý mà ^^

Guest
    Bác nói rõ vấn đề "không on/off được" là thế nào đi. Em dùng OS 4.5 (8110) OS 5.0 (9630, 8900) OS 6.0 (9700) chả cái nào lại "không on/off GPS" được cả.

[ Posted by Mobile Device ]

là thế này cùng 1 bb 8520 mình cài os 4.5 thì location on/off đc . nhưng khi cài os 5.0 thì ko location chỉ có off ko có on , vì mình muốn dùng là bàn nên location phải on thì mới dùng đc , mà la bàn chỉ hỗ trợ os 5.0

Bạn vào Setup --> Options --> Advanced Options --> GPS --> GPS Services chọn Location ON hay Location Off. Có phải bạn muốn làm như vậy không.

đúng rùi bạn nhưng ko thể nào chọn đc on nản thật

Guest
    @ itoktobeme : bạn dùng bản Rom nào? Oficial hay Leak?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    @ itoktobeme : bạn dùng bản Rom nào? Oficial hay Leak?
    mình đã dùng cả oficial nhưng vẫn ko có . dow ở trang chử của bb . jo thì mình đang dùng 5.0.0.1067 ( 1728 ) cũng ko rõ là oficial hay leak nữa . bác co bản nào cho mình thử đi ^^ thks nhiều

BB 8520 làm gì có GPS mà bạn đồi open Location nhỉ ??? Mình dùng cả ROM gốc của nhà mạng và 5.0.0.1067, chả cái nào On đc.

Trích dẫn Gửi bởi aboreal
    BB 8520 làm gì có GPS mà bạn đồi open Location nhỉ ??? Mình dùng cả ROM gốc của nhà mạng và 5.0.0.1067, chả cái nào On đc.
    Cảm ơn bác. Câu trả lời quá chính xác, chuẩn không cần chỉnh

Trích dẫn Gửi bởi http://supportforums.blackberry.com/t5/Device-software-for-BlackBerry/Blackberry-Curve-8520-GPS-Location-Settings/td-p/649801
    The 8520 model does not have built-in GPS on the devcie.
    So, if you have GPS working previously, it was due to a bluetooth connection to a GPS dongle, and when you turned off the Bluetooth, you're disconnected.

Trích dẫn Gửi bởi itoktobeme
    nói thế nào để mọi người dễ hiểu nhỉ , thui e chỉ hỏi làm thế nào để on off đc cái location trong gps của bb 8520 . đừng bác nào bảo là ko on off đc nhé vì khi dùng bản room 4.6 thì on off đc còn 5.0 thì chju ko tài nào , e cũng đã thử rất nhiều room 5.0 mà chưa cái nào on off đc . bác nào biết nguyên nhân ở đâu không bảo e vs , vj e muốn on để dùng la bàn ý mà ^^
    Với OS 4.6 bác on/off được nhưng thực chất thiết bị của bác không có GPS nên thao tác này chỉ có tác dụng với Bluetooth GPS thôi. Với OS 5, khi bác tắt bluetooth thì không on được Location nữa (vì tắt bluetooth rồi, làm gì có đường nào kết nối GPS nữa mà on)

Bác làm anh em hoang mang quá

Trích dẫn Gửi bởi MitDac24581
    Cảm ơn bác. Câu trả lời quá chính xác, chuẩn không cần chỉnh

Với OS 4.6 bác on/off được nhưng thực chất thiết bị của bác không có GPS nên thao tác này chỉ có tác dụng với Bluetooth GPS thôi. Với OS 5, khi bác tắt bluetooth thì không on được Location nữa (vì tắt bluetooth rồi, làm gì có đường nào kết nối GPS nữa mà on)

Bác làm anh em hoang mang quá
    ko phải hoang mang đâu nhưng thực chất rất nhiều người đâu có biết đâu , vi tư nhiên lại sjnh ra cái la bàn của bb 8520 nên e mới thắc mắc vậy ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Video] Location Sharing - Chia sẻ vị trí của bạn cho bạn bè qua BBM
    Bởi qnvomanh trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-02-2014, 11:58 PM
  2. Lỗi "Location update failed" - BB9780
    Bởi ambientaz trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 04:19 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-07-2012, 08:05 PM