Kết quả 1 đến 9 của 9
    Tình hình là thẻ nhớ của em nếu ứng dụng của máy thì vẫn đọc thẻ nhớ như bình thường ví dụ như picture hay music. nhưng các ứng dụng thứ 3 thì không seach được thẻ nhớ. Mỗi lần như thế em đều phải tháo thẻ và sau đó lắp lại thì lại seach được như bình thường. nhưng để một lúc sau không dùng và khi mở ra dùng lại thì lại không seach được nữa. Bệnh này trước giờ mình chưa gặp. chỉ là vừa rồi mình up lại room cho black để cho máy mượt mà hơn. thì mới gặp lỗi này. bác nào biết vấn đề này thì chỉ giúp em chỉnh lại với nhé. nếu mà các bác lại nói up lai room thì em chắc sẽ không làm lại đâu. vì mỗi lần thế cài lại app và kích hoạt rất là ngại.

Bạn có thể tháo thẻ nhớ ra check, hay format rồi thử cắm vào BB xem nhé. Mình lúc mới mua máy cũng phải format lại thẻ nhớ thì mới dùng đc. Ko máy cứ đòi check rồi lại lỗi. .

Trích dẫn Gửi bởi con_vit_lao
    Bạn có thể tháo thẻ nhớ ra check, hay format rồi thử cắm vào BB xem nhé. Mình lúc mới mua máy cũng phải format lại thẻ nhớ thì mới dùng đc. Ko máy cứ đòi check rồi lại lỗi. .
    hình như là vậy bác ah. Em đang test thử thẻ nhớ của thằng em trai. thấy chưa vấn đề gì. Bình thường nếu cả đến phần mềm của máy như media không seach được thẻ thì em mới nghĩ là lỗi thẻ. nhưng xem ra cái này cũng thế. em đang test xem lúc nữa xem thế nào.

Bạn nên chú ý khi rút thẻ, cần vào media card trong options bấm menu chọn remove memory card nếu không thẻ nhớ sẽ rất dễ bị lỗi.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Bạn nên chú ý khi rút thẻ, cần vào media card trong options bấm menu chọn remove memory card nếu không thẻ nhớ sẽ rất dễ bị lỗi.

sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau bạn ah. Hồi h tớ toàn rút ra luôn. . Trước trên con 8320 tắt nguồn tháo pin mới lấy được thẻ nên đảm bảo hơn. sang 89 nên không để ý mình toàn rút trực tiếp. mà tình hình là mình chắc phải mua thẻ nhớ mới rồi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luvxinh

Thật à? Trước giờ toàn rút ra luôn thôi

trước mình cũng bị thế nhưng ko hiểu sao tháo pin ra xong lắp lại hết luôn.
    sau đó sợ quá chả bao h rút thẻ ra từ đó nữa

Ngày trước em dùng 880 ATT rút ra cắm vào hoài có sao đâu nhỉ, máy + thẻ vẫn chạy ngon lành ổn định như ngựa

Với những thẻ mới hoặc lỗi thẻ không rõ nguyên nhân chính xác thì các bạn nên dùng chức năng Format thẻ nhớ ngay trên BB để dùng thẻ ổn định hơn về sau này vì format cũng có nhiều chuẩn khác nhau mà RIM cũng có tính năng format SDCard thì chúng ta nên dùng

Các Chủ đề tương tự

1. Những Smartphone đầu tiên trên thế giới trông như thế nào?
    Bởi duchau2608 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-01-2016, 11:04 AM
  2. Thắc mắc về lịch trên BlackBerry
    Bởi quangcao.songtra trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-01-2015, 10:37 AM
  3. [Review] Thẻ Visa Viettinbank mua ứng dụng trên Blackberry World của Thế giới di động
    Bởi rgsfg trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-11-2014, 10:23 PM
  4. [Thảo luận] Bạn làm gì khi thấy định vị GPS trên BlackBerry 10 bị sai lệch?
    Bởi an7827yui3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 23-10-2014, 01:54 AM
  5. Blackberry có mã hoá dữ liệu trên thẻ nhớ không?
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-07-2012, 11:32 AM