Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    cái này chẳng biết post đâu cho hợp lý lên cho vào đây ( kĩ thuật phần cứng )
    con 89 của em đang ngon lành hôm nọ vác đi dán lại màn hình con bé ấn mạnh tay cái thế là toạch nứt luôn cái màn
    nứt chút xíu thôi nhưng mấy hôm nay vết nứt lan dần to ra nhưng e thấy thì vết nứt này chưa làm cái màn nó bị đen đen kiểu chảy mực mà chỉ bị ở lớp kính trên. bro nào cho e biết là có thay được cái lớp kính trên không chứ gọi mấy anh thương gia toàn thấy bảo thay nguyên màn...hic để dễ hình dung thì ảnh em nó đây e chụp bằng con nôkiaf cùi nên hơi mờ 1 tẹo các bác để ý vết bé bé ở cuối mà bên tay phải ấy h nó to hơn rồi mong bro giúp đỡ

Không thấy rõ bạn à. Nếu trường hợp lớp keo bị nứt thì bỏ lớp keo đi. Nhưng đồng nghĩa với việc màn hình hiển thị ko còn mịn và góc nhìn cũng bị hạn chế (bị chói).
    Các màn hình có độ phân giải từ 480x320 trở lên, RIM làm một lớp keo ở giữa vừa để bảo vệ, vừa để làm tăng khả năng hiển thị của màn hình. Đây là lý do vì sao khi tay nhấn vào sẽ thấy màn hình có một vệt loang nhìn rất yếu ớt, nhưng thực chất là ko vấn đề gì.
    Trường hợp của bạn vẫn chưa có kết luận chính xác vì hình chưa cho phép có kết luận được Bạn nên mượn một máy hình, chụp Close-Up vào điểm có vấn đề thì dễ thấy hơn

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Không thấy rõ bạn à. Nếu trường hợp lớp keo bị nứt thì bỏ lớp keo đi. Nhưng đồng nghĩa với việc màn hình hiển thị ko còn mịn và góc nhìn cũng bị hạn chế (bị chói).
    Các màn hình có độ phân giải từ 480x320 trở lên, RIM làm một lớp keo ở giữa vừa để bảo vệ, vừa để làm tăng khả năng hiển thị của màn hình. Đây là lý do vì sao khi tay nhấn vào sẽ thấy màn hình có một vệt loang nhìn rất yếu ớt, nhưng thực chất là ko vấn đề gì.
    Trường hợp của bạn vẫn chưa có kết luận chính xác vì hình chưa cho phép có kết luận được Bạn nên mượn một máy hình, chụp Close-Up vào điểm có vấn đề thì dễ thấy hơn

để mai e chụp rõ hơn gửi bác nhé
    mô tả e sơ sơ ntn
    bên ngoài k hề sao cả sờ vẫn mịn k bị nứt
    bên trong khi nhìn vào thì vết nứt đó nằm ở trên vùng hiển thị ảnh không ảnh hưởng gì tới ảnh cả vết đấy nằm ở giữa lớp kính ngoài với lớp ảnh ở bên trong( e ngu kĩ thuật nhìn sao tả vậy thôi) nên e nghĩ thay đc cái lớp kính bên ngoài nhìn vào vết nứt có vẻ như 1 miếng nilon nhỏ kẹt trong đó vậy bác coi hhooj e xem sao hic =(( h mà thay cái màn đi nửa con bê bê rồi hic

Guest
    Mình đã mô tả ở trên rồi. Màn hình con này nó có một keo đặc biệt được dán giữa lớp kính và LCD. Tương tự như màn hình của iPhone. Nếu thay kiếng, phải lột lớp keo này đi. Hậu quả sẽ như lời nói ở trên của mình.

Nếu loại bỏ lớp keo đi, nó sẽ như màn hình được fix lại (hay gọi là màn hình lô) của China. Chất lượng hiển thị và góc nhìn rất thấp. Màu sắc nhạt nhòa và ra trời nắng sẽ bị chói .

Bạn nói nó không ảnh hưởng đến hiển thị thì cứ tạm dùng thôi. Nhưng bạn cũng nên chuẩn bị tinh thần, nó sẽ lan dần ra trong một ngày xấu trời nào đó.

Guest
    =(( không sao màn của mình zin vẫn dùng ngon hic

Guest
    Không thể so sánh với màn hình độ phân giải thấp hơn được. Khuyên bạn cứ dùng đi, trường hợp xấu thì bỏ lớp keo đi. Bỏ lớp keo cũng là cả một vấn đề nan giải. Không phải thợ nào cũng dám làm. Nếu làm họ sẽ lồng vào điều kiện: Chết bỏ-thay màn khác

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Không thể so sánh với màn hình độ phân giải thấp hơn được. Khuyên bạn cứ dùng đi, trường hợp xấu thì bỏ lớp keo đi. Bỏ lớp keo cũng là cả một vấn đề nan giải. Không phải thợ nào cũng dám làm. Nếu làm họ sẽ lồng vào điều kiện: Chết bỏ-thay màn khác

sặc lại còn thế nữa, thôi e để xài vậy ^^ dù sao cũng bị góc nhỏ nhỏ chưa ảnh hưởng tẹo nào đến việc xem và cảm nhận cả mỗi tội tắt màn đi nhìn cái vết thấy ghét tks bro nhiều nhiề

bác RIM qua coi hộ em cái ảnh này xem được chưa ạ

bạn đen vl ,đem ra hàng xem sao.chắc phải thay màn thôi

LCD không sao. Chỉ là vết nứt, dạn của lớp keo thôi. Mình đoán do dán keo, lúc bóc ra lôi cả miếng kiếng bảo về lên nên nó bị nứt keo. Trường hợp nó đen thì mới sợ. Vẫn dùng vô tư

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối